Chuyện sếp và nhân viên "mập mờ" là cuộc phiêu lưu hấp dẫn nhưng cũng đầy phức tạp của những nhà “thám hiểm” công sở. Liên quan đến vấn đề này, cư dân mạng đã có một cuộc tranh cãi.

hình ảnhNghi nữ đồng nghiệp "qua lại" với sếp nam có vợ, cô gái lên mạng tâm sự: Dân mạng trách ngược (Ảnh trái: Vietgiaitri; ảnh phải minh họa: 88razzi.com)

Phải công nhận một điều là môi trường công sở luôn là nguyên nhân hàng đầu khiến nhiều gia đình đổ vỡ. Bởi lẽ nơi đây có đặc thù riêng là một ngày 24 tiếng thì mình đã ở công ty hơn 8 tiếng rồi, có nhiều đồng nghiệp “trai xinh gái đẹp”, tạo điều kiện cho các nam giới cũng như là nữ giới dễ xiêu lòng. Kể cả những người đã có gia đình. Thế nên cứ cách ít hôm thì mạng xã hội lại xuất hiện những bài tố chuyện "gian díu mập mờ" nơi công sở thu hút đông đảo sự tò mò của dân mạng.

Chẳng hạn như mấy hôm nay, tôi thấy mọi người đang khá quan tâm trước câu chuyện của một nhân viên văn phòng đăng bài kể lể chuyện sếp và đồng nghiệp "mập mờ". Khác một điều là thông thường ở những bài đăng thế này, đa phần dân mạng sẽ vào công kích cặp đôi nhân vật chính thì ở đây, không ít người dùng sẵn sàng "quay xe" trách chủ thớt quá "tọc mạch" và bao đồng dù chuyện không phải của mình.

hình ảnh

Bài chia sẻ (Ảnh chụp màn hình, nguồn ảnh: BEATVN)

...

Trong giờ làm thì bạn nữ còn đấm lưng cho bạn quản lý, bóp vai, massage đầu, thậm chí có hôm còn cho cả tay vào lưng áo, cho từ cổ áo xuống, để gãi lưng cho bạn quản lý. Bạn nữ bị đau tay thì quản lý lật đật đi mua kem về xoa cho bạn nữ. Không biết cổ tay bị cái gì mà xoa kem gần nửa năm nay vẫn không thấy hết đau. Ngày nào vào công ty thì việc đầu tiên là tìm tuýp kem rồi xoa tay cho nhau. Mặc định cứ tuần 1-2 lần là 2 người đi ăn trưa riêng với nhau, không rủ bất kì ai trong cùng bộ phận nha. Cứ đúng giờ là bạn nam ra lấy xe trước, bạn nữ đi theo ra sau.

Rồi thì mua giày tặng bạn nữ đó một lúc 4-5 đôi, mà mua cho vợ ở nhà chỉ duy nhất 1 đôi vào ngày sinh nhật vợ. Và còn nhiều cái lắm lắm nữa...

Tôi làm chung bộ phận thấy hoang mang ghê. Như vậy có gọi là mối quan hệ bình thường giữa quản lý và nhân viên không mọi người? Chắc chỉ là người ta quý nhau thôi chứ không có chuyện ngoại tình công sở gì đâu nhỉ?"

Thật ra không trách được vì sao chủ thớt lại shock đến thế, bởi lẽ nữ đồng nghiệp kia vốn đã có bạn trai, người sếp kia thì đã có vợ nên những hành động kể trên thật khó để người ngoài cuộc suy nghĩ tích cực được. Ngay khi câu chuyện được đăng tải đã thu hút tới 18k lượt like và 2,2k lượt bình luận. Phần lớn cư dân mạng khẳng định rằng mối quan hệ của anh quản lý và cô nhân viên kia quả thực "không bình thường". Tuy nhiên hành động đăng bài kể lể này vô tình khiến dân mạng cảm thấy chủ thớt đang ghen tỵ điều gì đó với họ, netizen ngay lập tức đã chia làm nhiều luồng ý kiến khác nhau.

- "Chưa biết có gì hay không, chỉ thắc mắc là sao chủ thớt biết nhiều thứ thế nhỉ?"

- "Soi người ta từng tý một như thế này chắc cũng đang có điều gì đó gato đúng không?"

- "Còn biết được tặng nhau 4-5 đôi giày mà mua cho chị vợ ở nhà 1 đôi luôn, bạn nắm thông tin quá siêu".

Cũng có nhiều bình luận thấu hiểu cho cô gái đăng bài:

- "Không hiểu sao có những comment trách bạn chủ post được luôn ấy? Ủa, bạn ấy có lỗi gì đâu. Thấy bất bình thường thì nói thôi. Hay giờ phải bao che cho cái việc ngoại tình này giống các đồng nghiệp khác mới được?

- "Ôi, người cần trách ở đây là chị đồng nghiệp kia và anh sếp nhé. Nếu đúng họ đang qua lại với nhau thật thì họ phải chịu hậu quả, chuyện nào ra chuyện nấy chứ".

- "Là đồng nghiệp với nhau, suốt ngày thấy nữ chưa chồng với nam có vợ mà cứ rù rì suốt vậy, nếu là tôi thì tôi cũng khó chịu nhé. Nên giữ tác phong lịch thiệp và đối xử công bằng chốn công sở".

Thật ra chuyện ngoại tình dù ở bất kì môi trường nào cũng đều không đáng được ủng hộ. Nhất là nơi công sở người này người kia, làm việc chung, đi qua đi lại đụng mặt nhau suốt... khá nhạy cảm, mọi người ạ! Mặc dù qua những lời chủ thớt kể ở trên thì cũng rất đáng nghi nhưng nếu có ngoại tình thật thì chắc họ không ngang ngược làm trò trước mặt tất cả mọi người như thế đâu. Biết đâu họ thân quý nhau vô tư thật thì sao?

"Cây kim trong bọc có ngày cũng lòi ra", nếu người ta làm chuyện không đứng đắn thì trước sau cũng sẽ bị phát hiện. Việc mình đến công ty là để làm việc, kiếm tiền, nếu như quá "tọc mạch" và lo chuyện bao đồng chẳng liên quan đến mình thì hoàn toàn có thể khiến một gia đình tan vỡ, thậm chí gây ra những hậu quả nặng nề hơn.

Trên đây là ý kiến cá nhân của tôi. Còn với độc giả tại cộng đồng Chuyện công sở nghĩ thế nào về vấn đề này? Cùng bàn luận nhé!

Theo Vietgiaitri