Hết cãi vã rồi lại làm lành, hết ồn ào lại năn nỉ người yêu quay trở lại, những hành động vô lý của Nam Em đã khiến một số fan cảm thấy khó chịu và tuyên bố không còn ủng hộ cô nữa.

Theo Saostar, trong một buổi livestream, Nam Em lại khiến nhiều người xôn xao khi có màn "quỵ lụy" chồng sắp cưới. Cụ thể, Nam Em đã khóc lóc: "Ổng không có tệ như mọi người nghĩ đâu nên là Cường ơi về đi. Chẳng qua là áp lực cuộc sống nên em buộc phải vậy thôi. Cường ơi quay về đi, em năn nỉ anh Cường ơi. Quay đầu là bờ Cường ơi".

Sau đó, rất nhiều người hâm mộ của Nam Em cảm thấy thất vọng vì những gì mà cô làm. Một người trong FC Nam Em đã chia sẻ: "Em xin phép hủy theo dõi chị luôn. Cho dù bán bất cứ thứ gì tôi cũng không bao giờ ủng hộ. Dắt mọi người yêu thương mình đi vòng vòng vì 1 người không ra gì thì Nam Em không xứng đáng".

hình ảnh

Một số fan của Nam Em tuyên bố không còn ủng hộ cô - Ảnh: Saostar 

Dưới bài đăng này, rất nhiều người là fan của Nam Em cho biết cũng sẽ không ủng hộ cô nữa vì bây giờ đã "hết cứu". Có thể nói sau những ồn ào trên mạng xã hội vừa qua, nhất là mối quan hệ với chồng sắp cưới đã khiến cho hình ảnh Nam Em trong mắt người hâm mộ bị ảnh hưởng không nhỏ.

Cách đây không lâu, Nam Em đăng tải về tình trạng cãi nhau với chồng sắp cưới trên livestream khiến cư dân mạng nghi ngờ cặp đôi chia tay.

Cụ thể, vào tối 9/3, Nam Em và chồng sắp cưới gây xôn xao dư luận khi cãi nhau trên livestream. Cặp đôi "lời qua tiếng lại", người đẹp yêu cầu bạn trai phải xin lỗi, nếu không cô sẽ không gặp lại người này.

Nếu như anh muốn gặp lại và tôn trọng tôi thì anh phải nói lời xin lỗi và cam kết khi anh say, anh phải đi ngủ. Tôi mới về nhà. Còn anh không cam kết điều đó, đừng bao giờ gặp lại tôi lần nữa", Nam Em nói trên livestream của bạn trai. 

Doanh nhân Bùi Hữu Cường tạo ký hiệu "ok" và cho biết sẽ không cam kết với người đẹp. Người này nói: "Nếu em chắc chắn thì nhắn cho anh một tin, anh đồng ý luôn".

hình ảnh

hình ảnh

Nam Em có những phát ngôn gây tranh cãi trong thời gian qua - Ảnh: Saostar 

Sau cuộc cãi vã, Nam Em liên tục đăng tải nhiều trạng thái gây xôn xao trên trang cá nhân: "nhóm chiến hữu, ai muốn làm vợ của BHC cứ tự nhiên, nhường cho đó", "bạn cảm thấy hạnh phục khi không vướng vào tình yêu". 

Trong thời gian qua, cặp đôi Nam Em và bạn trai doanh nhân nhiều lần gây tranh cãi khi livestream và có nhiều lời nói không phù hợp. Người đẹp bị Sở Thông tin và Truyền thông TP.HCM phạt hành chính 37,5 triệu đồng vì những lần livestream gây ồn ào trên mạng xã hội.

Cụ thể về sự việc Nam Em bị xử phạt vì những buổi livestream gây ồn ào trên mạng xã hội, theo TTO, vào ngày 1/3, Sở Thông tin và Truyền thông TP.HCM phối hợp cùng Phòng an ninh mạng và phòng chống tộ.i phạm sử dụng công nghệ cao Công an TP.HCM đã mời Nam Em lên làm việc về hoạt động cung cấp thông tin trên các tài khoản mạng xã hội của cô.

Trước đó, Nam Em liên tiếp livestream, trong đó, cô có gợi lại chuyện tình cảm ồn ào trong quá khứ, không ngại tiết lộ góc khuất showbiz… Điều này đã gây ồn ào mạng xã hội và nhiều thông tin tiêu cực trong thời gian qua.

Từ các hành vi vi phạm, Sở Thông tin và Truyền thông quyết định xử phạt vi phạm hành chính đối với hoa khôi Nam Em. Tổng số tiền xử phạt hành chính là 37,5 triệu đồng.

hình ảnh

Nam Em và bạn trai thường xảy ra những cuộc cãi vã - Ảnh: Saostar 

Sở Thông tin và Truyền thông khuyến cáo bà Nguyễn Thị Lệ Nam Em nếu tái phạm và tiếp tục thực hiện hành vi vi phạm hành chính mặc dù đã yêu cầu chấm dứt hành vi đó thì sẽ xem xét tình tiết tăng nặng theo quy định.

Đồng thời Sở Thông tin và Truyền thông sẽ phối hợp với các cơ quan chức năng áp dụng biện pháp ngăn chặn theo quy định pháp luật.

Trước đó, Thông tin từ Sở Thông tin và Truyền thông TP.HCM, ngày 28/2, Sở Thông tin và Truyền thông TP.HCM mời bà Nguyễn Thị Lệ Nam Em (hoa khôi Nam Em) lên làm việc về hoạt động cung cấp thông tin trên các tài khoản mạng xã hội của bà. Tuy nhiên, trên đường đến sở thì Nam Em có dấu hiệu sức khỏe không ổn định nên đã nhập viện cấp cứu. Do đó, ông Bùi Hữu Cường - quản lý của Nam Em - đến làm việc và trình bày về lý do Nam Em không thể đến làm việc theo giấy mời của Sở Thông tin và Truyền thông TP.HCM. Ông Bùi Hữu Cường cam kết khi Nam Em hồi phục sức khỏe sẽ đến làm việc với các cơ quan chức năng.

Nam Em nhiều lần livestream trên mạng xã hội kể lại chuyện tình cũ của mình và "bóc phốt" nhiều đồng nghiệp là nghệ sĩ nổi tiếng. Dù không nêu thẳng đích danh tên các nghệ sĩ, nhưng khán giả dễ dàng đoán ra những người Nam Em đề cập là ai. Thông tin này gây những tranh luận trái chiều trên mạng xã hội, các diễn đàn sắc đẹp.

hình ảnh

Được biết, Nam Em bắt đầu công khai bạn trai và kế hoạch kết hôn vào tháng 11/2023. Cả hai quen biết nhau tại cửa hàng của người bạn trai là doanh nhân Bùi Hữu Cường. Sau đó, người đẹp quê Tiền Giang bắt đầu làm quen và dẫn đến hẹn hò. Hiện tại, doanh nhân Bùi Hữu Cường đang đảm nhận vai trò quản lý Nam Em, thực hiện việc nhận show, sắp xếp lịch diễn cho người đẹp.