tết món ăn ngon 
hàng năm đúng ngày 28 tết mẹ mình sẽ tiến hành nấu nướng các món phục vụ ngày tết , tết nhà mình không biết giống các bạn không chỉ có măng kho thịt, trứng kho thịt, củ kiệu chua ngọt, củ cải muối mặn , nem chua , chả lụa,đặc biệt nồi canh khổ qua nhồi thịt 
những món này mẹ mình sẽ làm tất cả , 
món măng kho và thịt kho trứng mẹ mình sẽ bắt đầu từ ngày 28 tết đến mùng 1 tết gia vị thấm vào sẽ ngon hơn, mẹ dùng nước dừa xiêm thay nước lã để nấu , nước thịt kho sẽ ngon thơm hơn, vị ngọt thanh không ngọt như đường, măng sẽ tướt thật nhỏ, ngâm nước nhiều lần luộc qua nhiều nước để mềm và thải chất độc từ măng , măng mẹ sẽ kho với thị mỡ , thích nhất là mỡ khi kho thịt sẽ thơm mà mềm , trứng mẹ mình sẽ kho với sườn non , 2 món này kho rất là tốn lửa , mẹ mình chọn lửa than nhỏ thấm dần mới ngon mà măng không rã vụng về , trứng không bị cứng và đen , 
củ kiệu chua ngọt là món chuẩn bị trước 1 tháng khi tết đến, chọn củ kiệu nhỏ , và cắt tỉa sạch sẽ rễ, vỏ , ngâm rửa sạch phơi khô, tiếp tục giai đoạn muối của kiệu ,chọn 1 hủ thủy tinh , rửa sạch sẽ để ráo nước cho kiệu vào , 1 lớp kiệu 1 lớp đường , ngâm dần khi nào kiệu thấm là ăn được, món này nhiều bạn sẽ không ăn được vì có độ hơi hăn, nhưng khi đã ăn được sẽ bị ghiền đó ạ 
của cải trắng muối mặn món này mẹ cũng chuẩn bị trước 1 tháng để gia vị thấm vào củ cải , của cải lựa củ vừa tầm không quá to , mua về ngâm rửa thái vỏ , cắt khúc nhỏ , ngâm muối để thải bỏ chất hăng , phơi khô vừa héo không quá khô, mang vào bỏ vào hủ thủy tinh , đổ gia vị chuẩn bị sẵn bao gồm nước mắm + đường đã nấu lên đổ ngập vào hủ thủy tinh  là xong 
canh khổ quà nhồi thịt mẹ mình sẽ làm vào ngày 30 tết vì món này nhanh , khổ qua mua về bỏ ruột rửa sạch , để ráo , cho thịt đã xay nhuyễn có gia vị sẵn nhồi vào khổ qua , chuẩn bị 1 xoang nước , chờ sôi lên cho khổ qua vào nêm nếm gia vị , 
tết năm nào mẹ mình cũng chuẩn bị những món này để chuẩn bị đón cháu , con về ăn tết sum vầy bên gia đình , thích lắm ạ . 
hình ảnh