Sau khi trải qua cuộc hôn nhân cũ đầy nước mắt rồi trở thành mẹ đơn thân ở độ tuổi còn trẻ, chị Đỗ Dung đã mở lòng cho bản thân thêm cơ hội được yêu thương tại show hẹn hò.

Với những ai đã qua đổ vỡ hôn nhân và đang nuôi con, việc đến với một mối quan hệ khác quả là nhiều thách thức. Có lẽ vì lý do này mà những show hẹn hò có sự tham dự của những ông bố, bà mẹ đơn thân luôn nhận được rất nhiều sự quan tâm của cư dân mạng.

Như cuối tuần rồi tôi có xem số 825 của chương trình "Bạn muốn hẹn hò", hành trình mai mối cho cặp đôi cùng quê Thanh Hóa là anh Ngọc Hà (34 tuổi) – chủ quán nhậu và bà mẹ đơn thân 29 tuổi tên Đỗ Dung – kinh doanh bún đậu đã mang đến rất nhiều cảm xúc cho người xem. Nhất là với câu chuyện của chị Dung, một bà mẹ đơn thân rất mạnh mẽ và nghị lực.

hình ảnhẢnh chụp màn hình: Bạn muốn hẹn hò

Theo như chị Hà tâm sự trong chương trình, khi được hỏi về đường tình duyên, câu trả lời dứt khoát "em mới ly hôn" của chị Dung không khỏi khiến hai MC và khán giả bất ngờ xen lẫn xúc động. Chị kể rằng mình chính thức ở nhà chồng khoảng hơn 1 tháng là ly hôn. Lúc đó, chị không nghĩ cho bản thân nữa mà nghĩ cho con. Nếu tiếp tục hôn nhân mà mình lại tiếp tục khóc nhiều, mắt tiếp tục có vấn đề thì khổ nhất là con, rồi đến bố mẹ. Chị kể: 

"Trong mối quan hệ vợ chồng hoặc cuộc sống hằng ngày, nếu có khó khăn, mâu thuẫn mình có thể chịu được. Nhưng do trong thời gian ở mình khóc quá nhiều, mắt mình bị viêm một bên giác mạc cấp, một bên kết mạc cấp. Thì mình muốn đi viện cấp cứu thì anh đó không cho đi, bảo mình giả vờ.

Sau đó bố mẹ đưa em vào viện gần nhà thì bác sĩ bảo khả năng chưa biết mình có nhìn lại được không, lúc đó đang mang bầu nữa nhưng vì kịp thời nên sau một tuần mình có thể nhìn lại mờ mờ. Khi đưa từ viện về thì chồng cũ để mình ở lại luôn nhà ngoại, đi về và không quay lại".

Đó là những dòng tâm sự đầy xúc động của chị Dung trên sóng truyền hình. Đồng thời với ưu điểm là hòa đồng, vui vẻ và khuyết điểm là nóng tính, mẹ đơn thân quê Thanh Hóa chỉ mong tìm được người đàn ông đối xử tốt với mình, có chiều cao và ngoại hình từ 1m68 trở lên, sạch sẽ, không để móng tay dài.

Còn nói về đối tượng được ghép đôi với chị Dung là anh Ngọc Hà (34 tuổi), cũng đến từ quê hương Thanh Hóa. Anh Hà chia sẻ tình trường của mình là có 2-3 mối tình. Mối đầu thời học sinh đạp xe 20 cây số để tặng bó hoa rồi về chứ chẳng cầm tay luôn. Mối thứ hai yêu xa không gặp nhau nhiều nên nhạt phai dần. Anh lại tập trung buôn bán làm ăn nên không có nhiều thời gian tìm hiểu bạn gái. Giờ đến với chương trình, ông chủ quán nhậu mong muốn đơn giản là tìm được một người bạn gái hiền lành, chịu khó làm ăn, có gì chia sẻ lẫn nhau.

Đến giây phút kéo rào, anh Hà và chị Dung đã mở lòng chia sẻ với nhau các vấn đề về yêu đương và hôn nhân. Để không lỡ mất cơ hội với mẹ đơn thân trẻ trung xinh đẹp, anh Hà đã nhanh chóng thể hiện sự chân thành của mình bằng cách tiến đến nắm lấy tay của đối phương: “Trước khi lên chương trình, anh không biết nửa kia là người như thế nào nhưng thấy em anh cảm nhận có sự gần gũi, thân thiện. Mình nên tạo điều kiện gần gũi nhau hơn”. 

hình ảnh

Ảnh chụp màn hình: Bạn muốn hẹn hò

Mọi người đoán được kết cục của cặp đôi này rồi đúng không? Họ đã bấm nút hẹn hò trong sự chúc mừng của MC lẫn khán giả xem chương trình. Thật ra lúc tôi theo dõi chương trình và đến giây phút quyết định, tôi đã cảm nhận rất rõ sự hồi hợp cũng như lo lắng của chị Dung khi đứng trước quyết định quan trọng, quyết định có nên đồng ý cho trái tim mình một lần nữa được yêu thương hay không?

Đó có lẽ cũng là tâm lý chung của nhiều chị em, những người mẹ đơn thân trẻ hiện nay nhỉ? Hi vọng sau chương trình, cặp đôi trên sẽ có một cái kết viên mãn hơn ở tương lai, một đám cưới thật hạnh phúc chẳng hạn. Cũng mong rằng, những người đã từng đổ vỡ trong hôn nhân sẽ không vì những mặc cảm, tổn thương ở quá khứ mà đánh mất đi cơ hội yêu thương ở hiện tại và tương lai, hãy mở lòng để đón nhận những niềm vui mới mọi người nhé!