Con trai Lê Dương Bảo Lâm như phiên bản thu nhỏ của ba. Quỳnh Quỳnh đúng là đẻ khéo thật.

Sau hơn 2 tháng con trai chào đời, mới đây, Lê Dương Bảo Lâm đã khoe diện mạo của nhóc tỳ rồi các mẹ ạ. Đúng là có gen di truyền, nhìn vào cậu quý tử nhà nam diễn viên là biết số nhà ngay, không chệch đi đâu được. Đố các mẹ bé Dĩ Kha giống ba Lâm ở điểm nào nhất? 

Trong hình ảnh Lê Dương Bảo Lâm chia sẻ, con gái đầu lòng là Bảo Nhi và con gái thứ hai là Bảo Ngọc quấn quýt em trai không rời. Còn cậu em út nằm giữa với biểu cảm ngơ ngác khiến khán giả không khỏi thích thú. Đặc biệt, nhiều người nhận ra con trai đích thực là bản sao thu nhỏ của nam diễn viên hài khi sở hữu đôi môi dày đặc trưng, không lẫn đi đâu. Hai cô con gái lớn cũng có đặc điểm này, đúng là Quỳnh Quỳnh sinh con quá khéo khi cả ba nhóc tỳ đều giống bố, gen trội quá các mẹ nhỉ!

hình ảnh

Con trai Lê Dương Bảo Lâm sở hữu đôi môi đặc trưng của ba. (Ảnh: Chụp màn hình FBNV)

Trước đó, trong lễ cúng đầy tháng của con trai hồi đầu tháng 9, bà xã Lê Dương Bảo Lâm tiết lộ con trai có đặc điểm giống diễn viên Song Luân vì trước khi sinh con, hai vợ chồng đã vin vía đẹp trai từ đồng nghiệp. Quỳnh Quỳnh chia sẻ: "1 tháng rồi, con quyết định công khai nha cô chú, là con có đồng tiền chú Song Luân tặng con nha". 

Khi chứng kiến vợ sinh con thứ ba, Lê Dương Bảo Lâm không khỏi xúc động và cho biết không muốn Quỳnh Quỳnh phải tiếp tục vất vả vì chuyện sinh nở. Nhìn thấy khoảnh khắc bà xã miệng lắp bắp trong lúc sinh, nam diễn viên không khỏi nghẹn ngào vì thương vợ quá nhiều.  

hình ảnh

Nhóc tỳ có lúm đồng tiền sau khi xin vía của Song Luân. (Ảnh: FBNV) 

"Cảm ơn em. 6h30 đưa em vô phòng m.ổ, em nắm chặt tay anh nói rằng 'em sợ quá'. Anh không biết làm gì ngoài những câu an ủi mà những người chồng khác cũng làm: 'Cố lên em, sắp gặp con rồi'...

Vô ca m.ổ anh chứng kiến tất cả mọi thứ em phải trải qua, mắt em nhắm nghiền lại, tay em run, miệng lắp bắp 'anh ơi nắm tay em', tim anh như thắt lại vì thương em.

7h15 bác sĩ ẵm con ra và con bắt đầu khóc, và anh thấy em không còn khóc nữa mà cười rất hạnh phúc. Bác sĩ cho con nằm trên người em, anh cảm nhận được em không còn sợ đau nữa. Em chỉ mải mê nói chuyện với con 'con trai ơi mẹ nè', vừa nói mà nước mắt em vừa rơi, anh hiểu em đang hạnh phúc lắm.

Hôm nay ngày chào đời của con nhưng anh viết status này cho em, người vợ vĩ đại. Sau này con lớn có gia đình, có con, con sẽ hiểu cảm giác này.

Ba sẽ luôn yêu thương và bảo vệ con, nhưng ba sẽ yêu thương và bảo vệ mẹ nhiều hơn. Vì tình yêu của ba đối với con càng lớn, thì ba hiểu tình yêu của mẹ dành cho con bao la như thế nào. Thương em Quỳnh Quỳnh" - Lê Dương Bảo Lâm xúc động khi vợ sinh quý tử.

hình ảnh

Lê Dương Bảo Lâm xúc động khi chứng kiến vợ sinh con. (Ảnh: FBNV)

Bài viết của nam diễn viên sau khi đăng tải đã nhận được nhiều lượt yêu thích và chúc mừng từ đông đảo dân mạng. Ai nấy cũng gửi lời chúc đến gia đình Lê Dương Bảo Lâm khi chào đón quý tử ra đời, đồng thời thể hiện sự nể phục với Quỳnh Quỳnh khi cô luôn cố gắng hết mình trong công việc dù đã đến ngày sinh nở. 

Tuy nhiên, nhiều người cũng nhắc nhở vợ nam diễn viên đừng cố gắng quá sức sẽ ảnh hưởng đến sức khỏe khi thấy cô mới sinh con được vài ngày đã buôn bán trở lại. Dù được chồng khuyên nghỉ ngơi để có đủ sức khỏe chăm các bé, song Quỳnh Quỳnh không thể ngồi yên vì nôn nóng được làm việc.

Lê Dương Bảo Lâm đã nhắc vợ nhiều lần về vấn đề này nhưng vì tham công tiếc việc nên Quỳnh Quỳnh vẫn liên tục nói không ngừng nghỉ trên livestream để bán hàng. Trên trang cá nhân, nam diễn viên hài cũng thường xuyên đăng tải hình ảnh bà xã mệt mỏi và mong cô nghỉ ngơi, tịnh dưỡng sức khỏe: "Đang mệt mà vẫn lén đăng status bán đồ vậy Quỳnh. Nhớ những lúc nằm bẹp mà dành thời gian nghỉ ngơi đi".

hình ảnh

Quỳnh Quỳnh làm việc không ngừng nghỉ khiến chồng cũng phải lo lắng. (Ảnh: FBNV)

Trước khi sinh con thứ 3, vợ nam diễn viên hài chia sẻ loạt ảnh tự lái xe đi tiêm thuốc và truyền nước biển làm nhiều người chú ý. Do không có ông xã bên cạnh nên vợ Lê Dương Bảo Lâm "tự thân vận động", một mình làm mọi thứ. Bà mẹ ba con chia sẻ: "Ngày nào cũng chích, mà chị y tá còn chích trật ven em nữa. Có chị nào đang bầu giống em chia sẻ em với, em nằm từ sáng đến giờ á, giờ em đi rước con, 12 ngày nữa em đẻ rồi, sắp khoẻ rồi mấy chị ơi".

Đến ngày lâm bồn, Quỳnh Quỳnh vẫn cật lực làm việc. Thế nhưng trước giờ chuẩn bị nhập viện, một sự cố đã xảy ra khiến vợ Lê Dương Bảo Lâm khóc nức nở, ai nhìn cũng thấy vừa thương vừa tức cho bà mẹ ba con.

Theo đó, trên trang cá nhân, nam diễn viên hài đăng tải đoạn video ghi lại cảnh bà xã xuất hiện với gương mặt không vui dù chỉ còn vài tiếng sinh con. Thấy tâm trạng Quỳnh Quỳnh khá tệ, Lê Dương Bảo Lâm liền gặng hỏi nhưng vợ lại đánh trống lãng. Lúc này, mẹ vợ anh mới tiết lộ: "Không biết đứa nào giấu đơn của nó cả sấp làm nó tức".

hình ảnh

Đến tận lúc đi sinh, cô còn khóc sướt mướt vì bị giấu đơn hàng. (Ảnh: FBNV)

Sau khi biết được sự việc, ông bố ba con đã tìm cách an ủi bà xã. Nam diễn viên vào phòng khuyên vợ: "Giờ em nói mấy chị đi. Nói em sắp đẻ rồi em làm không kịp". Lúc này, vợ Lê Dương Bảo Lâm vừa khóc nức nở vừa nhắn nhủ đến khách hàng: "Em sắp đi đẻ rồi, nhận hàng hơi chậm, các chị đừng chửi em nha. Em sợ mọi người nói shop mình làm ăn không uy tín". Nói dứt lời, Quỳnh Quỳnh tiếp tục khóc bù lu bù loa vì sợ khách hàng giận. 

Thấy sự lo lắng của bà xã, Lê Dương Bảo Lâm vừa trách vừa thương: "Tham công tiếc việc quá. Khóc hoài. Tụi nó quăng đơn của em hả? Thôi anh không giận đâu. Mấy bả nhận đơn lâu mà giận thì cho giận luôn chứ sao bây giờ. Bỏ đi, còn mấy tiếng nữa đi đẻ rồi".

Vì tham công tiếc việc mà vợ Lê Dương Bảo Lâm chưa bao giờ để cho bản thân rảnh rỗi giây phút nào. Hiện tại, sau khi sinh con thứ 3, Quỳnh Quỳnh vẫn làm việc nhiều tiếng một ngày để đảm bảo công việc, chồng khuyên nghỉ ngơi dưỡng sức thế nào cũng không chịu. 

hình ảnh

Vừa mới sinh con không lâu, Quỳnh Quỳnh đã livestream bán hàng trở lại. (Ảnh: Chụp màn hình FBNV)

Cũng vì quá chú tâm vào công việc và lo chăm sóc các con nên vợ Lê Dương Bảo Lâm chẳng bao giờ se sua, chưng diện cho bản thân. Nam danh hài cũng nhiều lần tiết lộ bà xã là người rất tiết kiệm nên hiếm khi sắm sửa gì cho bản thân và đặc biệt rất thích diện đồ bộ. Mặc dù có thu nhập không thua kém ai, song Quỳnh Quỳnh vẫn chú trọng đến hạnh phúc gia đình hơn là làm đẹp cho chính mình. 

Cách đây ít ngày, mạng xã hội xuất hiện đoạn video Nam Em chê vợ Lê Dương Bảo Lâm luộm thuộm khiến dân tình không khỏi chú ý. Theo đó, thay vì sử dụng lời lẽ khéo léo hơn thì nữ ca sĩ sinh năm 1996 đã thẳng thắn nhận xét phong cách ăn mặc của Quỳnh Quỳnh có phần lôi thôi. Cô nói: "Chị Quỳnh (tên thường gọi của vợ Lê Dương Bảo Lâm - PV) nhà anh là quá dễ thương luôn. Chị vừa có nhan sắc, vừa có chiều cao, chị rất đẹp rất sang nhưng gu ăn mặc hơi luộm thuộm xíu". 

Trước lời nhận xét của Nam Em dành cho vợ mình, nam diễn viên hài không khỏi giật mình. Tuy nhiên, Lê Dương Bảo Lâm lập tức lên tiếng bênh vực bà xã và đáp trả trực diện với Nam Em: "Cái đó người ta gọi là đơn giản em ơi. Người ta là vì chồng, vì con, buôn gánh bán bưng. Cái đơn giản với luộm thuộm nó khác, chữ luộm thuộm là chỉ người tóc tai bù xù, quần áo rách rưới, còn con vợ của em nó thơm, chỉ là bộ đồ hơi cũ thôi. Anh có mua đồ mới nhưng không chịu mặc".

hình ảnh

Vợ Lê Dương Bảo Lâm sống đơn giản, không se sua làm đẹp cho bản thân. (Ảnh: FBNV)

Đoạn video sau khi được chia sẻ khiến Nam Em bị chỉ trích không ít. Trước những lời lẽ quá khích của dân mạng, người đẹp gốc Tiền Giang cũng lên tiếng vì thấy "bất công và vô lý". Cô chia sẻ: "Tôi tham gia talkshow thì tôi làm đúng nhiệm vụ của tôi là đứng về 1 phe để làm rõ vấn đề. Xong cuối cùng chốt lại thì cái nào đúng mình ghi nhận, cái nào sai mình bỏ, gì mà cắt ghép không rõ ràng rồi lôi tôi ra chửi.

Ủa làm vậy chi? Làm vậy rồi ai dám nhận mấy công việc đó nữa, làm gì làm cũng phải nghĩ tới cái hậu về sau chứ nhỉ. Thấy hiền rồi bắt nạt hoài nha. Thấy tôi không thèm nói là đổi trắng thay đen".

Ngay sau Nam Em, Lê Dương Bảo Lâm cũng đăng tải dòng trạng thái, giải thích mọi chuyện và bày tỏ thái độ bênh vực đàn em khi cô bị dư luận chỉ trích. Nam diễn viên hài chia sẻ cả hai chỉ tranh luận một vấn đề theo format của chương trình và nữ ca sĩ cũng không có ý chê Quỳnh Quỳnh nên hy vọng khán giả sẽ hiểu, thông cảm. 

So với nhiều cô vợ của các nghệ sĩ khác trong showbiz, bà xã Lê Dương Bảo Lâm có phần giản dị hơn khi toàn thời gian chỉ dành cho con cái và công việc kinh doanh online tại nhà. Vì không thường xuyên ra ngoài nên Quỳnh Quỳnh không mấy trưng diện. Thế nhưng, đúng lúc đúng thời điểm, bà mẹ ba con cũng lên đồ như ai. Lúc đó nhiều người cũng phải trầm trồ vì quá khác xa hình ảnh đơn giản lúc ở nhà. 

hình ảnh

Quỳnh Quỳnh chăm con và chỉ ở nhà bán hàng online nên hiếm khi lên đồ lộng lẫy. (Ảnh: FBNV)