Bạn mong ước trở thành “thỏi nam châm” vô cực thu hút mọi người? Bạn muốn biết làm sao để có người yêu mà không cần tán? Vậy thì bài viết dưới đây chính là dành cho bạn. Chúng tôi sẽ chia sẻ những bí kíp “ngồi im tình yêu sẽ tới”.

hình ảnh

Làm Sao Để Có Người Yêu Mà Không Cần Tán?

Nếu bạn đang thuộc team ế, muốn có người yêu mà vẫn thích làm “giá”, không muốn chủ động trước thì phải làm thế nào? Có vẻ nghe qua rất nan giải phải không? Nhưng với những kinh nghiệm được chia sẻ dưới đây, bạn vẫn có thể làm được điều dường như bất khả thi này đấy. Cùng tìm hiểu nhé.

Chăm chút vẻ ngoài

Tất nhiên, nếu bạn là những hot boy/ hot girl thì chả cần phải làm gì nhiều. Chỉ việc xuất hiện là đã có các “vệ tinh” tình nguyện si mê đi theo. Nhưng tất nhiên không phải ai cũng có được ngoại hình hút hồn như vậy. Điều bạn cần làm để dễ có người yêu hơn chính là chăm chút cho vẻ ngoài của mình. Không cần quá điệu đà hay bóng bẩy. Nhưng chí ít cũng phải gọn gàng, sạch sẽ. Nên học cách skincare vì một làn da đẹp cũng đủ khiến bạn trông rạng rỡ hơn rất nhiều rồi đấy.

Có một số bạn không có người yêu vì tự ti thân hình quá khổ hay gầy tong teo của mình. Trong những trường hợp như vậy thì việc tìm đến các loại thuốc hỗ trợ tăng cân, giảm cân không phải cách hay. Thậm chí còn ảnh hưởng tới sức khoẻ. Thay vào đó, bạn hãy xây dựng cho mình một chế độ tập luyện cũng như ăn uống lành mạnh, khoa học. Đảm bảo kiên trì một thời gian thì bạn sẽ có vóc dáng vạn người mê ngay thôi. Hãy biến nó trở thành thói quen và lối sống của mình nhé.

Ngoài ra thì việc trang phục, tóc tai cũng ảnh hưởng rất nhiều đến ấn tượng của người khác về bạn. Ví dụ gu của bạn là một cô người yêu xinh xắn, sang chảnh và trưởng thành thì không thể ăn mặc kiểu “đôn chề” được đúng không? 

hình ảnh

Hoàn thiện bản thân

Làm đẹp chỉ là một bước nhỏ trong quá trình hoàn thiện bản thân. Bạn không thể bỏ qua việc rèn luyện tính cách, năng lực để trở nên tốt hơn mỗi ngày. Chắc hẳn câu nói “gió tầng nào gặp mây tầng đó” bạn đã nghe quá nhiều lần rồi phải không? Nếu muốn có người yêu vừa đẹp vừa giỏi thì bạn cũng phải có tiềm lực bản thân đủ mạnh để xứng với họ.

Một trong những cách bạn nên áp dụng đó là đọc sách. Có thể kết hợp đọc cả những cuốn truyện tranh, truyện trinh thám,... theo sở thích để làm tâm hồn trở nên phong phú hơn. Quan trọng là những cuốn sách chuyên môn, cung cấp kiến thức,.. Hoặc bạn có thể chọn tham gia các khóa học kỹ năng mềm, nâng cao nghiệp vụ,...

Ngoài ra, hoàn thiện về tính cách, nhân phẩm cũng không thể thiếu. Chắc chắn nói thì dễ nhưng để thực hiện được sẽ là cả chặng hành trình dài.

hình ảnh

Mở rộng mối quan hệ

Bạn không thể nào có người yêu nếu không để người khác biết đến bạn và có cơ hội tiếp cận. Vì thế, nếu cứ ru rú mãi trong nhà hoặc chỉ đi chơi với những hội bạn quen thì chẳng có mấy hy vọng gì đâu nhé. Trừ khi bạn muốn kiếm người yêu trong số lũ bạn thân của mình. 

Để mở rộng các mối quan hệ thì bạn phải tích cực gặp gỡ những người bạn mới. Đơn giản nhất là đăng ký tham gia một khóa học hay câu lạc bộ mình yêu thích. Biết đâu lại tìm được “một nửa” cùng đồng điệu tâm hồn ở đấy thì sao?

hình ảnh

Luôn vui vẻ, hòa đồng

Sẽ chẳng có ai muốn tiến tới làm quen với một người luôn cau có, khó chịu. Thay vì thế sao không thử tập một nụ cười thân thiện và thái độ vui vẻ, hoà nhã nhỉ? Chắc hẳn ai ai cũng sẽ bị thu hút bởi những con người có năng lượng tích cực như vậy thôi. Hơn nữa, khi chính bạn sống với một tâm thế nhẹ nhàng và thoải mái thì cũng dễ thu hút những mối duyên lành hơn. 

hình ảnh

Luôn là chính mình

Dù bạn có phát triển theo bất kỳ cách nào đi nữa thì cũng hãy giữ bản sắc riêng của mình nhé. Không cần phải vì crush thích những cô gái bánh bèo mà bạn phải trút bỏ sự năng động, cá tính của mình. Đảm bảo với bạn rằng vẻ đẹp tuyệt vời nhất là khi được là phiên bản hoàn hảo nhất của mình. Chứ không phải cố gắng trở thành ai khác.

hình ảnh

Kết Luận

Qua bài viết trên đây, hy vọng bạn đã giải đáp được câu hỏi: “Làm sao để có người yêu mà không cần tán?” Tuy nhiên, nếu có thích ai đấy thì đừng ngại “tấn công” nhé. Chúc các bạn thành công.

Xem thêm: Bí Quyết Làm Sao Để Có Người Yêu Hiệu Quả

-----------------------------------------------------------------------------------------------

Theo dõi các bài viết tiếp theo tại Webtretho.Com để được chia sẻ kiến thức hay và thú vị!