Thông qua việc giảm cân thành công, nữ CEO lừng danh muốn gửi gắm đôi lời đến chị em: “Chính mình mới tạo nên điều kì diệu cho bản thân mình chứ không phải 1 ai khác! Và đừng sợ, cứ làm đi, bạn sẽ biết ...mình phi thường và mạnh mẽ biết bao!”

hình ảnh

Cũng như nhiều cặp vợ chồng khác, để cùng nhau đi qua chặn đường dài 20 năm chưa bào giờ là dễ dàng, buồn vui có, đắng cay có thế nhưng những câu chuyện gắn bó của các cặp đôi không chỉ bó buộc trong chuyện tình cảm, cảm xúc hay cùng nhau làm giàu. Đôi khi, hôn nhân sẽ tuyệt vời hơn nếu như ta biết cách khiến đối phương sống khỏe, sống đẹp và sống tích cực hơn nữa. Câu chuyện giảm cân đầy ngoạn mục của nữ CEO lừng danh sau đây chắc chắc sẽ khiến chị em vừa cảm động vừa phải nhìn lại bản thân và đặt câu hỏi, liệu bản mình đã bỏ bê đến mức độ nào rồi?

hình ảnh

hình ảnh

Chị Thiên Kim chia sẻ: "1 ông chồng - 2 số phận của mình đây ạ, cuối cùng thì sau 20 năm mình cũng có thể mặc lại được chiếc áo dài mà không phải buồn phiền khi ngắm bản thân trong gương nữa. Mình 43 tuổi, giảm cân hoàn toàn bằng chế độ ăn được thiết kế từng bữa, không PTTM, không hút mỡ bụng và cũng không cắt da thừa luôn”. Lời tâm sự đính kèm của người phụ nữ 43 tuổi, còn đây là những bức ảnh mà chị chụp lại về quá trình giảm cân của mình trong suốt 9 tháng. Bản thân chị cũng rất bất ngờ khi chia sẻ được quan tâm nhiều đến như vậy.

hình ảnh

Thiên Kim nhớ lại: "Thời điểm đó, chồng mình suốt ngày động viên rồi mua đồ ăn healthy và đưa đón vợ đi tập hằng ngày. Anh ấy cũng rất nghiên cứu, góp công để vợ sớm hoàn thành mục tiêu. Hồi ấy sau 2,5 tháng mình đã giảm được 27kg nhưng rồi bị tăng lại 5kg trong mấy tháng cuối năm. Đến tháng 7/2021, khi Sài Gòn giãn cách vì covy, mình quyết định tiếp tục giảm và giảm thêm 45kg. Từ tháng 1 đến nay mình giảm thêm được 4kg nữa. Vóc dáng của mình hiện tại nhẹ nhàng và thanh mảnh hơn rất nhiều khi chỉ còn 60kg".

hình ảnh

Hai tấm ảnh chụp cách nhau chưa đầy 1 năm đặt cạnh nhau, vẫn là Thiên Kim, vẫn là chồng chị nhưng có sự chênh lệch lớn. Thậm chí nhiều dân mạng nói rằng ảnh đã bị chỉnh sửa chứ không thể nào giảm cân và thay đổi nhiều đến vậy được. Một hình người phụ nữ có thân hình mũm mĩm, mặt có nọng, hình còn lại thì thon gọn, đường nét gương mặt sắc sảo, eo ót rõ ràng. Cả hai hình cô đều ngồi ăn tiệc với ông xã của mình nhưng bức hình sau khi giảm cân đẹp đôi hơn hẳn, ánh mắt anh chồng cũng hướng về phía cô nhiều hơn. 

hình ảnh

Nhiều người cho rằng cô hút mỡ mới giảm được nhanh và đẹp như vậy nhưng người phụ nữ này cho hay: "Em không hề tân trang mà chỉ ăn kiểm soát calo. Da bụng thì có dư nhưng không nhiều nên em không hề cắt mà tập cho săn chắc...". Dưới đây là bí quyết của cô nàng, tùy vào cơ địa không phải ai cũng áp dụng được, nên hỏi ý kiến bác sĩ trước tiên:

Theo đó, Thiên Kim cho biết cô ăn 1 ngày đúng 3 bữa! Nhưng mỗi bữa chỉ khoảng 300-400calo! Trung bình 1200calo/ngày

hình ảnh

• Thịt: ức gà, cá hoặc heo nạc không ăn thịt mỡ, không ăn da, thịt đỏ. Rau: Chủ yếu ăn rau lá màu xanh
  • Tinh bột: Không ăn cơm trắng mà thay bằng khoai lang, đậu hũ trắng, bí đỏ, ngô, gạo lứt, hạt ngũ cốc...
  • Trái cây: Táo xanh, ổi, dưa leo, cà chua…
  • Ăn bữa cuối trước 18h hàng ngày và không ăn tinh bột hay đạm vào bữa tối!
  • Tập thể dục: Đi bộ hoặc đạp xe mỗi ngày 60phút, 3 lần/tuần
  • Khi bị chững cân thì IF 16:8 (Nhịn 16 tiếng - Ăn trong 8 tiếng) hoặc chuyển sang dùng nước ép & sinh tố rau củ quả thay thế bữa ăn hàng ngày trong khoảng 3-4 ngày liên tục sẽ hết chững cân, không bị táo bón, xuống cân lại!
  • Uống cà phê đen không đường nóng (pha loãng) sau bữa ăn trưa 30 phút!
  • Ăn nhạt: giảm tối đa các loại gia vị mặn như nước mắm, muối, các loại nước sốt chấm…
  • Kiêng ăn đồ chiên xào, kho, hầm…kiêng các món tẩm ướp nhiều gia vị! 

hình ảnh

Bên cạnh việc ăn uống đúng theo chế độ, Thiên Kim còn cho biết cách để cô “gọt dũa” body như cô mong muốn mỗi ngày chính là việc chăm chỉ 2-3 tiếng ở các phòng tập để tự “PTTM BODY” bằng các động tác như Pilates -Boxing & Gym! Chứ không hề nhờ đến việc can thiệp thẩm mỹ. Tất nhiên, các gì cũng cần có kỹ luật và ý chí khắt khe thì mới đạt được body đẹp như bây giờ.

hình ảnh

Thiên Kim tâm sự: "Nhiều lúc bây giờ nhìn lại ảnh ngày xưa mình cũng tự trách: 'Sao có thể bỏ bê bản thân đến mức độ này vậy?'. Mình cảm thấy hạnh phúc vì đã làm được điều kỳ diệu cho riêng mình. Đồng thời, nhìn lại hình ảnh quá khứ cũng là cách giúp mình nhắc nhở rằng không được tăng cân trở lại. Phải biết yêu thương bản thân và chăm sóc mình nhiều hơn. Chồng mình thấy hình ảnh vợ bây giờ vẫn sốc, anh liên tục nói vợ ốm quá".

hình ảnh

"Mình chỉ muốn chia sẻ niềm vui khi giảm cân thành công bằng chế độ ăn lành mạnh, kiểm soát calo nạp vào sau rất nhiều lần thất bại với đủ cách khác nhau như uống thuốc giảm cân hay thực phẩm chức năng giảm cân. Mình không hút mỡ bụng, không cắt da thừa. Sau khi đạt cân nặng mong muốn mình chỉ đi tập để săn chắc hơn mà thôi", Thiên Kim chia sẻ.

hình ảnh

Nhiều người thường dùng câu: "Làm đẹp để chồng không chán", "Làm đẹp để chồng yêu hơn". Họ cho rằng, phụ nữ làm gì tích cực hơn đều vì mục đích giữ chồng, giữ vững hôn nhân. Tuy nhiên, Thiên Kim lại không nghĩ như thế. Bản thân chị cho rằng, phụ nữ làm gì cũng nên bắt nguồn từ chính bản thân mình đầu tiên. Làm đẹp để khỏe hơn, tự tin hơn, vui vẻ hơn, hạnh phúc hơn và thành công hơn.

Tại sao phụ nữ chúng ta luôn phải "đẹp để giữ chồng" mà không phải "đẹp vì yêu thương bản thân để chồng phải giữ mình", Thiên Kim cho hay. Có lẽ hạnh phúc nhất là khi chúng ta tìm được một người bạn đời yêu thương, biết thông cảm, thấu hiểu và trở thành người đồng hành hoàn hảo.