Đúng là từ khi bắt đầu biết tin mình có thai thì có rất nhiều điều mới mẻ mà mẹ bầu cần tìm hiểu, nhưng điều thú vị nhất là khâu chuẩn bị đồ dùng sơ sinh của bé để chuẩn bị cho việc vượt cạn của các mẹ. Có những mẹ mới bầu bí lần đầu đến lúc chuẩn bị đi đẻ còn không biết nên chuẩn bị những thứ gì nữa. Hôm nay mình sẽ hướng dẫn mẹ bầu cách chuẩn bị đồ dùng trước khi đi sinh nhé.

Trước tiên bạn sắm cho mình một cái giỏ nhựa có lỗ để thoáng hoặc một túi to có kéo khóa, tiếp theo bạn sẽ lấy một tờ giấy và cây bút ra ghi những thứ mình cần mua, và sau khi đã chuẩn bị giấy bút rồi thì các mẹ ghi vào những thứ mình cần mua như quần áo sơ sinh, quẫn bỉm, bỉm, khăn sữa quấn cổ, khăn tắm, khăn che thóp, băng rốn cho bé, tất tay, tất chân, thuốc chống hăm, rơ lưỡi cho bé, bỉm, một hộp sữa non để phòng nếu sau khi sinh mẹ không có sữa thì pha luôn cho tiện.

hình ảnh

Đừng quên mua một chiếc màn chụp để tránh muỗi cho bé, nước muối sinh lý để sau khi sinh nhỏ mắt, mũi cho bé để tránh nước ối vào mắt, mũi còn sót lại, các mẹ mua thêm một ít khăn ướt để sau khi sinh bé cũng dùng nhiều ấy a. Còn về phần mẹ thì các mẹ chuẩn bị bỉm, băng vệ sinh, quần lót dùng một lần, bông để che lỗ tai, quần áo để sau khi sinh mặc cho em bé ti ạ. Nếu mẹ sinh bé vào mùa đông thì mua thêm quần áo mùa đông, chăn cho bé nữa là đủ.