Hôm nay mẹ viết về con hai đứa con gái bé bỏng của mẹ! Niềm vui niềm hạnh phúc của mẹ là ngày nhận được tin trong cơ thể của mẹ có sự xuất hiện của hai thiên thần nhỏ . Mẹ cảm thấy cuộc đời bắt đầu từ những thay đổi của hai con trong bụng mẹ rồi con lớn dần cùng sự xuất hiện những vết rạn bắt đầu trên cơ thể nhỏ nhắn của mẹ chứa đựng hai thiên thần bé bỏng bên trong ( mẹ chẳng tự ti đâu vì đây là niềm hạnh phúc của mẹ ☺️) . Vì song thai nên cơ thể mẹ yếu : ( xin lỗi vì có con trong lúc mẹ còn nhỏ tuổi chưa có tương lai vững chắc để con thiếu thốn , vì cơ thể mẹ nhỏ nhắn nên để sinh con ra vỏn vẹn chỉ 34 tuần ( mỗi đứa chỉ được 2kg) mẹ cũng chẳng được da kề da với con vì con phải qua khoa chăm sóc đặc biệt .

Từ lúc lọt lòng hai em bé của mẹ đã thiếu thốn từ những giọt sữa đầu tiên của mẹ hai em đều không có vì có thể mẹ vô kháng sinh nhiều mất sữa hai em chỉ ti được sữa công thức . Đến khi về nhà thì bị ông bà nội bỏ rơi ( chắc có lẽ vì con của mẹ là con gái) gia đình mình phải về ngoại ở mẹ biết em chẳng đầy đủ tình thương của ông bà nội nhưng em biết không? Em là thiên thần là tình yêu của mẹ , mẹ sẽ cố gắng bù đắp cho em chỉ cần hai em vui vẻ bình an mạnh khoẻ là mẹ đã hạnh phúc lắm rồi . Ai không thương em mẹ sẽ thương luôn phần người đó , bên em mẹ luôn cảm nhận được sự ấp áp bình yên hai em là nguồn động lực để mẹ vượt qua thử thách trong cuộc sống . Mẹ có thể không hoàn hảo nhưng mẹ hứa sẽ dành những thứ hoàn hảo nhất cho em.

Mẹ Yêu Các Con

hình ảnh
hình ảnh
hình ảnh