Thời gian đầu, bố mẹ cô gái không ủng hộ chuyện cô quen bạn trai hiện tại. Nhưng sau này họ cảm nhận được chân tình của anh rồi dần tác hợp.

Một khi đã yêu, hai tâm hồn đã đồng điệu thì chuyện ngoại hình, tuổi tác, hoàn cảnh, xuất thân... của đối phương có như thế nào cũng không còn quan trọng nữa. Lấy nhau là để gắn bó cả đời chứ chẳng phải một ngày một bữa. Chuyện hợp nhau từ cách sống, định hướng tương lai, tôn trọng nhau và yêu thương gia đình đối phương... là những điều cơ bản vô cùng quan trọng. Nếu không thể làm được, thì sớm muộn gì tan vỡ.

Cặp đôi Nguyễn Thị Hoài Linh và Vũ Thanh Nhân, 22 tuổi, cùng đến từ Thủ Dầu Một, Bình Dương làm bao người tò mò khi họ chênh lệch khá nhiều trong chiều cao. Khi Linh cao 1m80, là vận động viên nằm trong đội tuyển Võ thuật cổ truyền của tỉnh thì bạn trai cô chỉ cao 1m65, đang là chủ tiệm ăn vặt, trà sữa. Cả hai đi đến đâu cũng thu hút ánh nhìn của mọi người.

hình ảnh

Cặp đôi có chiều cao chênh nhau 15cm. Ảnh Vietgiaitri

Dù chênh lệch chiều cao nhưng chẳng ảnh hưởng gì đến chuyện tình giữa họ. Linh và Nhân để có cuộc tình hiện tại cũng không phải dễ dàng khi cả hai đã từng có quãng thời gian chia tay rất lâu trước khi tái hợp. Khi đó, họ còn học cấp 2, vô tình gặp rồi cảm mến nhưng gia đình ngăn cấm:

“Hồi đó tụi mình có thích thích nhau nhưng gia đình cấm cản để hai đứa tập trung học hành, Nhân còn bị chuyển trường lên thành phố Hồ Chí Minh học nữa, còn mình vẫn ở nhà tại Bình Dương nên cả hai chỉ duy trì tình cảm bạn bè bình thường. Cách đây 2 năm, Nhân cưới vợ và mời mình đi dự đám cưới, thực sự rất bất ngờ, mình đi dự với tư cách là bạn thân” – Hoài Linh kể.

Sau đó không rõ nguyên nhân gì mà Nhân và vợ ly hôn: “Mình không biết được lý do hai bạn ấy lục đục là gì, nhưng sau chuyện đó Nhân cũng buồn nhiều và hai tụi mình thường nói chuyện nhiều hơn. Với tư cách là bạn thân, mình tâm sự, chia sẻ với Nhân, động viên bạn ấy rồi dần dần hai đứa nhận ra còn tình cảm với nhau và quyết định cho nhau cơ hội”.

hình ảnh

Chênh nhau 15cm chưa bao giờ là vấn đề. Ảnh Vietgiaitri

Như một sự sắp đặt của duyên số, họ gặp lại và quyết định tìm hiểu nhau. Từ ngày quen, cả hai cảm thấy rất hạnh phúc và mọi nỗi buồn trong quá khứ đã tan biến. Linh cao lớn, ngoại hình mạnh mẽ hơn bạn trai nhưng cũng giống như một sự bù trừ, anh chàng 1m65 lại biết cách quan tâm và cưng chiều bạn gái. Anh biết rõ sở thích, thói quen của cô nên chưa bao giờ để bạn gái phải buồn lòng. Linh cũng cảm nhận được bạn trai yêu thương và là bờ vai vững chắc để che chở cho mình. 

“Bạn ấy thương mình từ những điều nhỏ nhặt nhất, mình dọn ra ngoài ở rồi nên Nhân càng tiện chăm sóc. Từ lúc yêu nhau đến giờ mình chưa từng phải giặt đồ, rửa chén hay quét nhà gì luôn, lâu lâu mình cũng làm chút việc lặt vặt, còn lại bạn ấy làm hết.

Mỗi lần thấy mình xem clip ăn uống trên mạng là Nhân để ý, biết mình thích ăn hàu hay cá hồi là mua cho ăn suốt luôn, nói chung mình thích ăn món gì ngon ngon bạn ấy đều chiều hết”.

Được biết, khi đến với nhau, mẹ Linh không ủng hộ lắm, thậm chí còn giận dỗi con gái rất nhiều. Chỉ đến khi dịch bệnh, Nhân tới nhà phụ giúp, tiếp xúc nhiều với gia đình nên dần dần sự giận dỗi của mẹ Linh biến thành cảm tình dành cho Nhân. Bố của Linh cũng rất thương và quý chàng rể tương lai. Linh rất mừng khi cả hai đã nhận được sự ủng hộ từ gia đình.

hình ảnh

Cả hai hạnh phúc khi tìm thấy nhau. Ảnh Vietgiaitri

Chỉ riêng một điều, người xung quanh vẫn còn những cái nhìn thiếu tích cực. Chỉ dòm ngó, chỉ trỏ mỗi khi nhìn thấy Linh và Nhân. Thế nhưng dần dần, cả hai biết vượt qua hết những điều đó và toàn tâm toàn ý thương nhau. Họ biết rằng, tình yêu sẽ hóa giải tất cả và giúp họ có thêm sức mạnh nhiều hơn.

Không có gì là mãi mãi suôn sẻ, thử thách, chông gai sẽ đến vào lúc ta không ngờ nhất. Nếu thương nhau thật lòng thì khó khăn nào cũng sẽ vượt qua được. Còn tương lai là điều không ai biết trước, hiện tại cặp đôi rất hạnh phúc khi từng ngày trôi qua vẫn có được nhau thì hãy trân quý điều đó. Để ý nhau từ hồi cấp 2, đế giờ cặp lại vẫn yêu thì đúng là mối duyên nợ trời ban. Mà một khi đã yêu thì dù đối phương có như thế nào, người ngoài bàn tán ra sao cũng không quan trọng.