Chỉ khi được siêu âm, cô gái trẻ này mới ngỡ ngàng khi phát hiện mình sắp lên chức mẹ trẻ con.

Nói các mẹ có thể không tin nhưng bạn em có đứa từng trải qua giai đoạn bầu bì tận 5 tháng mà vẫn không hay biết gì. Ngay cả tụi em đi chơi đều đều với nó mà cũng chẳng nhận ra khác biệt, chỉ đến lúc nó hay than hay mệt và bụng dạo này tròn trịa hẳn, chẳng biết sao lôi que ra thử mới tá hỏa thấy 2 vạch. Đó giờ rụng dâu không đều, lại là bầu lần đầu nên đúng là thiếu kinh nghiệm thật nên cũng khá dễ hiểu, nhưng trường hợp đến tận ngày sinh mới biết mình mang thai như cô gái dưới đây thì đúng là khá hiếm gặp đó nha.

Một nữ sinh viên của Đại học Indiana (Mỹ) tên Kayla Nicole Simpson đã khiến rất nhiều người bất ngờ với câu chuyện sinh nở tưởng chừng như đang đùa của chính mình. Được biết, cô gái này vài tháng trước nhập viện với tình trạng đau bụng dữ dội. Ban đầu, cô cứ tưởng rằng mình bị đau ruột thừa. Khi vào viện và mô tả những cơn đau, chính các bác sĩ cũng tưởng rằng cô bị u nang, chỉ đến khi được siêu âm, mọi người mới tá hỏa khi phát hiện nữ sinh viên này… chuẩn bị sinh con.

hình ảnh

Người mẹ trẻ đã chia sẻ lại câu chuyện thú vị của mình trên mạng xã hội và nhận được sự quan tâm của nhiều người. Cô kể rằng lúc đó, ban đầu cô đau râm ran như tới tháng, nhưng chỉ nửa tiếng sau, những cơn đau vùng bụng bắt đầu dữ dội hơn khiến cô không thể chịu nổi. Hết cách, Kayla đã gọi mẹ để nhờ mẹ đưa đến bệnh viện với hy vọng được phẫu thuật ruột thừa. Thế nhưng kết quả là thay vì được phẫu thuật ruột thừa, cô gái trẻ lại chuẩn bị làm mẹ và chào đón một đứa trẻ sơ sinh.

Khi được siêu âm, bác sĩ lẫn Kayla đều phát hoảng khi phát hiện màn hình siêu âm động đậy, chính xác đó chính là một bàn chân nho nhỏ. Dường như đã nhận ra điều gì đang xảy đến với mình, người mẹ trẻ toát mồ hôi hột vì bất ngờ. Sau đó, bác sĩ kiểm tra và phát hiện Kayla đã mở 10 phân, cô nhanh chóng được đưa đến phòng sinh, mọi chuyện diễn tiến quá nhanh khiến mọi người không khỏi chóng mặt theo.

Cuối cùng may mắn em bé cũng chào đời khỏe mạnh chỉ sau gần nửa tiếng, được đặt tên là Madi. Dù mẹ không hề hay biết đến sự hiện diện của em trong suốt thai kỳ, cũng không nhận được sự thăm khám hay bồi dưỡng đặc biệt nào nhưng em bé vẫn chào đời khỏe mạnh trong niềm vui mừng của mọi người.

hình ảnh

Kayla cho biết suốt khoảng thời gian được cho là đang mang thai, cô không thấy cơ thể có dấu hiệu gì bất thường. Thậm chí lúc đó, cô còn làm việc hết sức chăm chỉ, một ngày trước khi sinh con, cô gái trẻ còn làm việc tận 12 tiếng mà không biết mệt. Cô cho biết chu kỳ không đều nhưng thời gian qua vẫn thấy bà dì ghé thăm, lại không xuất hiện bất cứ dấu hiệu ốm nghén, mệt mỏi,… nào nên không nghĩ đến chuyện mình đã mang thai.

Hành trình mang thai và sinh nở của cô gái trẻ này thật sự vô cùng gay cấn khi chính người mẹ cũng bất ngờ và chưa được chuẩn bị tâm lý trước đó một chút nào. Theo các chuyên gia, việc người mẹ không biết mình mang thai đến tận ngày sinh như cô gái trẻ này tuy khá hiếm nhưng không phải là không có. Vẫn có nhiều trường hợp chị em không chú ý nhiều đến những thay đổi nhỏ trên cơ thể, hoặc sức khỏe, vóc dáng vẫn bình thường nên không mảy may nghĩ đến chuyện bầu bí.

hình ảnh

Ảnh chỉ mang tính minh họa. Nguồn: Sohu

Nói về trường hợp có thai nhưng vẫn rụng dâu, nhiều người cho rằng có thể chị em đang nhầm lẫn chu kỳ của mình với dấu hiệu m áu báo thai. Ngoài ra, nếu bị sẩy thai, thai ngoài t ử cung, nhau bong non,… cũng có thể xuất hiện trường hợp xuất huyết khi mang thai. Do đó chị em cần đặc biệt cẩn trọng, không nên xem thường vấn đề này. Tốt nhất hãy chú ý kỹ càng đến những thay đổi của bản thân dù là nhỏ nhất để nếu có mang thai thì con chúng ta cũng được chăm sóc một cách kỹ lưỡng nhất các mẹ nhé.