Em với anh quen nhau 3 năm rồi, anh hơn 10 tuổi nhưng trông còn trẻ và phong độ lắm. Lúc đầu anh nói dối là hai vợ chồng ly hôn cách đây mấy năm, con thì một đứa đang đi du học, một đứa theo mẹ. Em cũng tin, nghĩ như thế anh chẳng khác gì trai tân đâu nên đã nhận lời yêu.

Thế nhưng được một thời gian em mới phát hiện ra vợ chồng anh chưa hề ly hôn. Con anh một đứa đúng là đi du học nhưng một đứa đang sống chung với 2 vợ chồng. Nếu chị vợ không đến tận khách sạn đánh ghen thì em còn bị anh giấu giếm chẳng biết đến khi nào.

hình ảnh

Ảnh minh họa: Nguồn Internet

Lúc đó em giận lắm, anh bỏ về nhà với vợ một thời gian rồi lại đến, lại ngon ngọt làm lành, xin lỗi các kiểu. Vì quá yêu anh nên em chấp nhận tất cả, lén lút, vụng trộm qua lại với như vậy mặc mọi người dèm pha, soi mói. Mỗi lần bị chị vợ phát hiện, anh lại về nhà dỗ vợ, không liên lạc với em. Những lúc như thế em định chia tay, muốn chấm dứt để đến với người khác thì anh lại đến níu kéo, hứa hẹn đủ thứ. Và rồi em lại mềm lòng, sà vào vòng tay của anh không thoát ra được.

Nói chung anh là người đàn ông ấm áp, tình cảm. Lúc nào anh cũng lo lắng cho em từ những thứ nhỏ nhặt nhất hằng ngày. Mỗi lần em hờn dỗi đòi chia tay là anh lại đền bù một món đồ. Năm ngoái anh còn không tiếc tiền mua tặng một chiếc xe ô tô để đi lại. Như vậy không phải là anh quá yêu em sao?

Dù gì em với anh cũng bên nhau 3 năm rồi, chị vợ vẫn không làm gì được. Chẳng qua là chị ấy với anh có 2 đứa con, tài sản giàng buộc nhau chứ nếu không anh cũng rứt áo đến với em lâu rồi. Nếu anh thích sinh con thì em cũng có thể đẻ. Nhưng nghĩ mình còn trẻ chưa nghĩ đến chuyện con cái có khi xấu anh lại đi tìm cô khác đẹp hơn thì sao.

Em chỉ muốn có một căn nhà của mình nên cũng hay ngó nghiêng, mấy lần ướm thử thì anh đồng ý rồi. Hôm trước em ưng một căn 3 tầng lắm nên mới nhắn tin bảo:

“Có một căn người ta bán gần 3 tỷ thôi, vợ ưng lắm rồi chỉ cần chồng xuất tiền là ok”.

Anh cũng đã hứa với em là sẽ thu xếp mua căn đó, thế nhưng chẳng hiểu sao lại để cho vợ đọc được tin nhắn. Chị ấy gọi điện toang toác chửi bới một thôi một hồi, mắng em là đồ mặt dày, đeo bám anh mãi không buông.

Nghĩ mà điên cả người, em là gái tân chưa chồng, bỏ cả thanh xuân ra yêu anh đã là thiệt thòi lắm rồi. Trong tay anh có tài sản cả mấy chục tỷ, em nghĩ một căn nhà đối với anh chẳng là gì cả, vẩy tay cái là có. Chị vợ với các con sống sung sướng, hưởng hết còn em mang thân bồ nhí một mình thui thủi vẫn phải đi thuê nhà. Em đòi như vậy còn ít so với tình cảm dành cho anh ấy 3 năm qua.

Thế mà anh không khéo, lẽ ra phải im ỉm đi mua cho xong lại còn để vợ biết. Giờ bà ấy chen vào chửi bới, dọa dẫm em đủ kiểu. Rồi anh lại khất lần khất lữa chẳng biết đến bao giờ, nghĩ mà chán quá các chị ạ.

hình ảnh

Ảnh minh họa: Nguồn Internet