Elly Trần nẫu ruột chia sẻ về chuyện con nít thời nay và văn hóa thần tượng ở thời điểm hiện tại. Ý kiến của cô nhanh chóng tạo nên làn sóng tranh cãi gay gắt. 

>>> Hari Won ao ước con sẽ hưởng 'cái đầu' của Trấn Thành, dân mạng xuýt xoa: 'Mái nhà in tiền là đây'

hình ảnh

'Bà mẹ hai con' Elly Trần gây tranh cãi vì quan điểm thẳng thắn về chuyện thần tượng và fan

Sau thời gian im ắng bỗng nhiên Elly Trần lại đưa ra một quan điểm khiến dân mạng dậy sóng với nhiều luồng ý kiến khác nhau. Lần này, 'bà mẹ hai con' đánh thẳng trực tiếp vào mối quan hệ giữa thần tượng và người hâm mộ.

hình ảnh

Elly Trần nẫu ruột khi 'con nít lê lết phục vụ, coi thần tượng như cha mẹ'

Theo đó, Elly Trần cập nhật một dòng trạng thái trên trang cá nhân với tâm trạng khá là buồn, không biết điều gì tác động để bà mẹ bỉm sữa này đăng đàn nói lên nỗi lòng của mình. Cô viết: "Con nít bây giờ coi thần tượng như cha như mẹ, lê lết phục vụ tận chân răng. Trong khi cha mẹ ốm đau bệnh tật chưa chắc mua được 1 tô hủ tiếu, chén chè bưng đến. Nẫu...!".

hình ảnh

Dòng trạng thái trên trang cá nhân của Elly Trần 

Ngay lập tức, dòng chia sẻ của Elly Trần tạo nên làn sóng tranh cãi dữ dội. Nhiều người đồng tình với quan điểm của nữ diễn viên. Tuy nhiên, cũng có ý kiến nói cô vơ đũa cả nắm và trong cuộc sống hiện tại người ta có thể tự mình quyết định sở thích hay hành động cá nhân. 

Đỉnh điểm, một dân mạng thẳng thắn phản hồi lại quan điểm của Elly Trần, người này cho biết: "Idol với gia đình là 2 phạm trù khác hẳn nhau, gia đình là tất yếu rồi. Chẳng có ai về thăm gia đình mà hở tí lại lôi cái điện thoại ra chụp choẹt các thứ, ngày chục cái status về thăm bố mẹ".

hình ảnh

Elly Trần nói rõ quan điểm của mình với một bài đăng khá dài

Lỡ nói rồi, phải nói cho tới, Elly Trần cập nhật một dòng trạng thái nói rõ về quan điểm của bản thân. Cùng đọc nguyên văn dòng chia sẻ của 'bà mẹ hai con' phía dưới đây: 

"Ở thế hệ 8X của tụi em thì ai cũng có thần tượng 1 nghệ sỹ hay ca sĩ nào đó ở trong nuớc và ngoài nước. Thời đó thích ai thì con nít tụi em cũng chỉ dừng lại ở mức độ tự để dành tiền sinh hoạt phí rồi mua sản phẩm của nhân vật đó hoặc đợi vé rẻ cho học sinh sinh viên để đi xem. Có được vé là 1 chuyện nhưng xin được ba má cho đi hay không lại là chuyện khác nữa cơ. Nói chung thời nào thì cũng có fan với thần tượng và bên cạnh những chuyện tích cực thì vẫn có những câu chuyện tiêu cực và đáng suy ngẫm.

Sớm nay em nghe một câu chuyện khiến em nghĩ nhiều và buồn lòng về việc một bạn học sinh nhỏ tuổi nói dối mẹ xin tiền đóng tiền học nhưng lại đi mua đồ ăn thức uống đem đến cho thần tượng, trong khi hoàn cảnh nguời mẹ thuộc dạng phải chạy ăn từng bữa chứ ko dư giả gì. Em nghe mà nẫu ruột cho người mẹ ! Khi em viết stt chia sẻ quan điểm thì một số bạn trẻ từ đâu vào tấn công em nói vì em ko có fan làm cho nên em ganh tỵ và em viết stt là để câu view bú fame ai đó ( mà thực sự đến giờ em cũng chưa hiểu đó là ai luôn ạ ! ). Em định xoá rồi thôi nhưng em nghĩ cũng nên nói rõ đầu đuôi tránh hoang mang hay hiểu lầm cho mọi người ạ :

Thứ 1, Em rất cần fan, ngày nào em còn làm công việc giải trí này thì fan ở đâu giai cấp nào em cũng quý hết ạ! Nhưng em sẽ hạnh phúc hơn rất nhiều nếu fan em coi gia đình , cha mẹ , việc học , công việc sinh nhai là trên hết rồi mới tới em ạ. Đúng là thần tượng là để mình yêu quý và ủng hộ nhưng đừng bao giờ vì thần tượng mà làm tổn hại đến cuộc sống thực tế hay làm buồn lòng người thân của mình. May là ở cái tầm tuổi này thì fan của em giờ ai cũng 1 nách vài ba đứa con hết rồi nên họ cũng quá biết cái gì là mới quan trọng nhất rồi nên ko mất thời gian khẩu chiến online làm chi đâu ạ!

Thứ 2, Em nói ra với tư cách là 1 người vừa làm nghề giải trí nhưng đồng thời cũng là 1 phụ huynh nữa , và phụ huynh mới chính là công việc đường dài của em chứ giải trí thì ít nhiều gì em cũng có 12 năm chứng kiến vật đổi sao dời rồi, không có gì mới nữa đâu ạ. Giả dụ em thấy trái ngoáy mà em ko nói, lỡ không may sau này thành trào lưu đến sắp nhỏ nhà em cũng u mê thần tuợng bỏ quên những giá trị chân thực thì em khổ tâm lắm đó ạ. Vế này đợi đến khi các bạn có con nhỏ các bạn sẽ hiểu giờ ko cần bàn chi nhiều.

Thứ 3, Em xoá stt vì em không thích bị các bạn quy chụp là đú fame thần tượng các bạn, hết ! Ở cái xứ sở mà 1 scandal dù lớn đến đâu cũng chỉ có tuổi thọ là 7 ngày và dám nói ra suy nghĩ sẽ bị cho là bám đú fame thì sau này không còn ai muốn nói nữa đâu ạ. Các bạn nhắm có ăn đời ở kiếp được với thần tượng ko? Vui thôi chứ đừng đắm chìm. Và nói ra để chúng ta cùng có thời gian ngẫm lại chứ ko phải nói ra để mập được thêm kí lô thịt nào vào người đâu ! Đừng làm hình ảnh thần tượng của mình xấu đi vì hành vi ức hiếp ồ ạt bất chấp lý lẽ của mình nữa!", dòng trạng thái giải thích vì sao Elly Trần nẫu ruột khi 'con nít lê lết phục vụ, coi thần tượng như cha mẹ'. 

Phía dưới dòng chia sẻ khá dài của Elly Trần, nhiều khán giả cũng cho rằng việc hâm mộ thần tượng là không ai. Tuy nhiên, việc các em nhỏ như Elly Trần đề cập cũng có trong cuộc sống hiện tại và việc dạy dỗ con cái hàng ngày của các phụ huynh cũng là yếu tố quan trọng để hình thành nên những hiện tượng hay câu chuyện mà Elly Trần biết được. Nên vì thế đừng đổ lỗi cho các em hay thần tượng mà mỗi phụ huynh có con nhỏ cũng nên chú ý về việc này. Vì chuyện nuôi con dạy con suy cho cùng cũng là trách nhiệm của phụ huynh mà thôi. Nếu dạy đúng thì các bạn nhỏ sẽ có hành vi đúng trong nhiều câu chuyện khác nhau. 

hình ảnh

Bạn nghĩ gì về quan điểm của Elly Trần 

Khép lại tranh cãi, Elly Trần cũng chia sẻ thêm: "Các bạn nên biết 1 điều chắc chắn là tôi không phải antifan của thần tượng ai. Mà 1 ngày của tôi cũng chẳng còn thời gian cho những việc đó. Tôi nói những cái tôi thấy, các bạn có thể đồng tình có thể không. Các bạn đưa ra quan điểm của mình tôi thấy hợp lý hợp tình thì tôi tiếp thu. Còn nếu các bạn nói tôi không thấy đúng thì tôi cho qua. Coi như chúng ta không cùng chung suy nghĩ. Đơn giản thế thôi. Nhưng tôi vui vì cái gì tôi chia sẻ thì các bạn đều dành sự quan tâm nhất định".