Mình hiện đang mang thai được khoảng 12 tuần và đây là lần đầu của mình. Chả hiểu sao đợt này mình thấy rằng thường xuyên bị đau đầu và chóng mặt, lại còn bị mất ngủ nữa. Ban đêm nằm ngủ mãi mà chẳng chợp mắt được tí nào, có hôm mình thức đến tận sáng luôn. Và hơn nữa, dạo gần đây mình cũng thấy chán ăn hơn thường, ăn vào cũng cảm thấy không ngon miệng lắm. Mình thì nghĩ là chắc là do ốm nghén nhưng cũng sợ nó ảnh hưởng đến thai nhi. Không biết có mẹ nào cũng giống như mình hay đã từng trải qua những cảm giác này rồi không.

Mình cũng có tìm hiểu thì họ bảo là đau đầu và chóng mặt thường do thiếu máu, nhưng về chế độ ăn của mình thường xuyên bổ sung các chất giàu protein, uống bổ sung sắt thường xuyên mà tại sao lại có thể bị thiếu máu được nhỉ. Chồng mình thì có bảo là nên đi khám bác sĩ nhưng đợt này tình hình dịch bệnh như thế này nên mình cũng hơi ngần ngại vì căn bản chỗ ở của mình cũng thuộc vùng dịch tễ nên phải hạn chế đi lại và hơn nữa mấy chỗ bệnh viện mình thấy họ đều từ chối nhận bệnh khám nếu như không phải là bệnh nhân cấp cứu rồi. Có mẹ nào có thể chia sẻ kinh nghiệm để mình có thể vượt qua được giai đoạn này không ạ ?

hình ảnh