Mẹ đơn thân xinh đẹp U35 đến "Bạn muốn hẹn hò" tìm hạnh phúc mới nhưng lại thẳng thừng từ chối đàng trai khiến nhiều khán giả và MC tiếc nuối.

hình ảnhĐám cưới vài ngày đã ly thân, mẹ một con lên tivi tìm bạn đời mới: Từ chối bố đơn thân vì chưa tự tin (Ảnh: Bạn muốn hẹn hò/ Thanh Niên)

Trong chương trình "Bạn muốn hẹn hò" tập 805 vừa lên sóng, hành trình mai mối cho cặp đôi đều từng đổ vỡ hôn nhân là chị Phùng Thị Trang (33 tuổi), đang kinh doanh online và anh Nguyễn Văn Hoàng Hải (34 tuổi), hiện làm nhân viên sửa chữa ô tô đang nhận được sự quan tâm đông đảo từ phía cộng đồng mạng. Những tưởng vì có chung hoàn cảnh và nỗi niềm sau một lần đò, cặp đôi này sẽ dễ đồng ý bấm nút hẹn hò. Nhưng kết quả ở cuối chương trình đã khiến nhiều người ngỡ ngàng xen lẫn nuối tiếc.

Thông tin từ chương trình thì được biết, chị Phùng Thị Trang từng kết hôn cuối năm 2013 nhưng không được bao lâu thì xảy ra mâu thuẫn rồi ly thân. Chị kể: "Em đám cưới được vài ngày, tới Tết là có chuyện nên em ly thân luôn. Thời điểm đó em nghĩ mình không đi bước nữa nên bỏ luôn, không làm giấy tờ. Gần đây, em muốn tìm bạn đời nên em mới làm giấy tờ ly dị vào năm ngoái. Em có một bé gái gần 9 tuổi rồi và đang sống cùng bà ngoại". Tham gia chương trình, mẹ đơn thân mong muốn tìm được một người có vẻ ngoài dễ nhìn, công việc ổn định, biết chăm sóc gia đình, yêu thương và bao dung với một người phụ nữ đơn thân. Bên cạnh đó, chị có chia sẻ thêm rằng mình đặc biệt không thích người hút thuốc, nhậu nhẹt.

Phía bên kia rào, đối tượng được ghép đôi với chị Trang là anh Hoàng Hải. Anh tâm sự rằng, thời thanh niên, anh có quen một mối tình kéo dài khoảng 1 năm. Vì bản thân lúc đấy còn vô tư, ít quan tâm đến bạn gái, chỉ lo đi học, đi làm nên xa cách rồi chia tay. Đến năm 2016, anh lập gia đình, cả hai sống chung được khoảng 4 năm thì "đường ai nấy đi". "Nếu cả em và vợ cũ cùng cố gắng xây dựng lên bậc cao hơn thì tốt. Nhưng vì tình cảm chưa lớn, mỗi người cứ lơi lơi vậy rồi chia xa. Em đã có một cháu gái 4 tuổi. Em ly hôn năm 2020, vì con còn nhỏ nên ở với mẹ. Đến với chương trình, em muốn tìm người gắn bó lâu dài, không quan trọng về ngoại hình, học vấn, tài chính mà muốn một người có đạo đức, có tâm tốt vì bản thân là người sống nặng tình cảm.", ông bố đơn thân bộc bạch trên sóng truyền hình.

hình ảnhCả hai nhân vật chính đều từng đổ vỡ hôn nhân (Ảnh: Bạn muốn hẹn hò/ Thanh Niên)

Đến giây phút kéo rào, anh Hải và chị Trang đã có khoảng thời gian chia sẻ cởi mở và thoải mái. Mẹ đơn thân thẳng thắn bày tỏ về cuộc sống hôn nhân rằng "Nếu em thích độc lập, thích tự do và không muốn làm dâu thì anh thấy sao?". Đáp lại mong muốn của nhà gái, anh Hải nói mình cũng đang lập nghiệp ở TP.HCM một mình và cũng xác định sống ở đây nên bạn gái sẽ không phải làm dâu. Tiếp đó, mẹ đơn thân khẳng định: "Em thích một người biết bao dung, lãng mạn chứ không muốn người khô khan. Nói chung nhà thì phải có nóc, đối với em "nóc" của em hơi bị cao và em phải là "nóc nhà". Có lẽ vì từng chịu nhiều tổn thương từ cuộc hôn nhân trước mà chị Trang dựng lên nhiều rào cản xung quanh mình, vì thế mà những yêu cầu chị đặt ra có phần hơi khắt khe khiến cả hai MC phải e dè và khuyên rằng, chị nên hạ cái tôi của mình xuống một chút để hòa nhập với những người xung quanh. Dù vậy, anh Hải vẫn bày tỏ sự chân thành mong đối phương cho mình cơ hội tìm hiểu, cùng nhau cố gắng để xây dựng tương lai. "Biết đâu sau này anh sẽ đưa em vào ngôi nhà hạnh phúc nhất thì sao. Em hãy cho anh cơ hội"

Tuy nhiên đáng tiếc là đến giây phút quyết định, chỉ có anh Hoàng Hải bấm nút hẹn hò, chị Trang thì từ chối chàng nhân viên sửa chữa ô tô với lý do chưa đủ tự tin với mối tình này. Điều này không chỉ khiến hai MC hối tiếc mà khán giả theo dõi chương trình cũng hết sức ngỡ ngàng.

hình ảnhAi cũng tiếc nuối khi cả hai không thể đến được với nhau (Ảnh: Bạn muốn hẹn hò/ Thanh Niên)

Dù ở bất cứ hoàn cảnh nào, dù là một lần hay nhiều lần đổ vỡ thì đàn ông hay phụ nữ, tất thảy đều mong tìm được một tình yêu đích thực. Anh Hải và chị Trang có duyên được chương trình ghép đôi nhưng lại không có nợ trở thành "nửa kia" của nhau thì cũng không có gì quá buồn hay đáng tiếc. Biết đâu sau chương trình, cả hai sẽ gặp gỡ được những đối tượng khác phù hợp hơn thì sao?

Theo Bạn muốn hẹn hò/ Thanh Niên