Em nghĩ mình bị quả báo thật các chị ạ. Đến giờ ngồi đây ôm con chờ chồng, hối hận thì mọi thứ đã muộn rồi. Trách người đàn ông 1 thì em trách bản thân mình 10 vì đã quá cố chấp, dại dột để chuốc khổ vào thân.

Em vốn cao ráo, xinh xắn, nhiều anh theo đuổi. Hồi còn sinh viên vì bố mẹ ở quê nghèo nên em theo bạn đi làm PG từ năm 2 đại học. Kiếm được tiền trang trải cho bản thân nhưng việc học của em cũng chểnh mảng.

Đến khi em gặp anh ấy, chính là chồng hiện tại. Khi đó anh giới thiệu đang làm giám đốc 1 công ty về nhựa. Trông anh rất phong độ và quan trọng là có tiền lại chịu chi nữa. Anh lo cho em mọi chi tiêu sinh hoạt, thuê nhà ở và chăm sóc rất tận tình, chu đáo. Vậy nhưng yêu được một thời gian em mới phát hiện ra người yêu đã có vợ và 2 cô con gái. Chính chị ấy đến tận nhà trọ của em đánh ghen nên mọi chuyện mới vỡ lở.

Thế nhưng anh ấy đã bảo vệ em trước cơn cuồng phong cào xé của vợ.

“Cô mà động vào một sợi tóc nào của người yêu tôi thì đừng trách”.

Được người yêu bênh nên em rất hạnh phúc, nghĩ đó là người đàn ông mình cần, có thể đứng ra bảo vệ mình ngay cả trong hoàn cảnh tréo ngoe nhất. Từ đó em quyết tâm phải giành anh bằng được.

hình ảnh

Ảnh minh họa: Ch3.plus

Lúc ấy em cố tình thả để có bầu gây áp lực cho cả chị vợ. Dùng dằng mãi cuối cùng anh cũng ly hôn và cho em một đám cưới như ý. 

Cứ tưởng giành được chồng người là thắng, nhưng ngay sau khi dọn về sống chung rồi sinh đứa con đầu tiên em vỡ mộng luôn. Ra toà với vợ cũ, chồng em chỉ còn một ít tiền. Tài sản định giá rồi trả nợ gần như là hết nhẵn, chị vợ rút vốn ở công ty khiến anh một mình xoay sở. Tiền thu về không đủ để trang trải.

Em phải chăm con nên cũng chẳng đi làm được. Thằng cu đầu mới hơn 1 tuổi em tiếp tục bầu bé thứ 2. Cứ tưởng có thêm con anh sẽ cùng xúm vào chăm lo nhưng tình cảm của chồng cứ nhạt dần. Anh hay ra ngoài cả tuần mới về nhà một lần.

Lúc em sinh cũng chỉ có mẹ ở bên chăm sóc, chồng vào ngó con vài giây, đưa cho bà ngoại được 10 triệu rồi đi.

Trước còn yêu anh có thể đưa em mấy chục triệu đi mua sắm không tiếc, giờ có vài trăm nghìn bỉm sữa mà em nhắn tin, gọi điện còn bị quát:

“Cô suốt ngày chỉ biết vòi vĩnh, xin tiền thôi nhỉ”.

Đau nhất là lúc em phát hiện chồng có bồ ở bên ngoài. Cô ả trẻ trung, xinh xắn ấy còn khiêu khích ngược lại em. Không đánh ghen được em chỉ biết bế con lên tận công ty ăn vạ chồng thì bị anh tát 1 cái đau điếng:

“Cô khôn hồn đưa tụi nó về ngay cho tôi”.

Từ hôm đó anh tắt máy, gọi thế nào cũng không nghe nữa. Mấy hôm nay con ốm sốt, trong ví chỉ còn vài đồng lẻ nên em vẫn lì lợm chưa đưa đi viện. Nghĩ mà nản quá các chị ạ! Từ một cô gái xinh tươi như vậy, có chồng con vào em như biến thành người khác, xấu xí, già đi hơn chục tuổi. 

Không biết có phải quả báo không? Lúc trước cố giật chồng người cho bằng được, giờ một mình ôm con, chồng bỏ đi theo bồ trẻ. Biết vậy lúc đó em đừng cố lao vào thì đâu có khổ thế này.

hình ảnh

Ảnh minh họa: thairath.co.th