Lần đầu em phát hiện chồng ngoại tình là 2 đứa cưới nhau được gần 3 năm. Khi ấy con trai đầu lòng của em vừa tròn 7 tháng tuổi. Tận mắt chứng kiến chồng ôm người đàn bà khác, em vừa đau vừa hận. Đợt ấy em gầy đi trông thấy. Người ngoài không biết còn tưởng em bị hậu sản nên người xanh xao vàng vọt mà không ai biết em trầm cảm vì bị chồng phản bội.

Lúc đó anh ấy giải thích:

“Vợ bầu bí chửa đẻ phải kiêng khem, anh bí bách quá mới ra ngoài giải quyết chứ thực sự anh không có tình cảm gì với cô ta”.

hình ảnh

Ảnh minh họa: Nguồn today.line.me

Anh hứa sẽ chấm dứt với ả đàn bà đó để quay về chuyên tâm lo cho gia đình. Vì con vì bản thân nên em chấp nhận nhắm mắt cho qua. Vậy nhưng con được 3 tuổi, anh ấy lại ăn nằm với người đàn bà khác. Lần này anh không giải thích cũng không thề thốt như trước mà bảo:

“Chỉ là phút cao hứng của đàn ông. Em đừng có ghen tuông quá, quan trọng là hàng tháng anh vẫn mang tiền về nuôi mẹ con em”.

Thái độ của chồng làm em choáng váng thật sự. Em từng nghĩ tới chuyện ly hôn nhưng bản thân công việc bấp bênh, lương thấp nuôi thân không đủ thì ra tòa làm sao em có thể tranh quyền nuôi con. Mà nếu có giành được thằng bé về với mình, em cũng làm sao cho nó được cuộc sống sung túc như ở với bố.

Nghĩ thế, quyết tâm ly hôn của em lại hạ xuống. Thay vào đó em nghĩ cách kéo lại chồng. Em thay đổi bản thân ăn diện làm đẹp và cũng cố gắng ngọt ngào, mềm mỏng hơn. Vậy nhưng dù em nỗ lực thế nào chồng vẫn chẳng thay đổi.

Không cần em đánh ghen, anh vẫn bỏ cô bồ thứ 2. Có điều ngay sau đó anh lại tìm tới một người đàn bà khác trẻ đẹp hơn. Từ đó em ngộ ra rằng, tính trăng hoa đã ăn vào máu của chồng mình rồi. Anh ấy là chồng em nhưng sẽ không bao giờ thuộc về 1 mình em. Không cặp với người này anh sẽ cặp với người khác. Còn em sức đâu đi ghen với tất cả đàn bà trong thiên hạ?

Do vậy em đã tự an ủi mình cắn răng chấp nhận số phận. Suy cho cùng đàn ông chơi lắm tới khi chùn chân mỏi gối sẽ quay đầu về bên gia đình. Thay vì đau khổ ghen tuông, em chấp nhận thói hư tật xấu ấy của chồng, miễn mỗi tháng anh đưa tiền cho vợ chi tiêu là được.

Hiện thu nhập của chồng em không dưới 100 triệu/ tháng. Tuy anh không thủy chung nhưng đổi lại cho mẹ con em cuộc sống tốt. Có thể tình cảm của em bị anh làm cho tổn thương nhưng nhờ có tiền chồng mà em mới được diện hàng hiệu, dùng mĩ phẩm cao cấp, đi xe sang, con cái được học trường tốt.

Em đã nghĩ rất kỹ, cuộc đời vốn chẳng có gì là hoàn hảo. Ai cũng thế được mặt này mất mặt kia. Chẳng hạn lấy được người đàn ông chung tình, yêu vợ mà không có tiền thì em cũng không thể thoải thoái hạnh phúc. Vậy nên tính tới thời điểm này, sau 10 năm kết hôn, chồng em ngoại tình 4 lần em vẫn quyết định ở bên anh ấy vì em biết, chỉ cần mình ly hôn sẽ có vô khối người muốn nhảy vào thay thế.  

Em thà chịu thiệt, chịu ấm ức một chút mà cuộc sống mẹ con sung túc thì vẫn hơn các chị ạ.

hình ảnh

Ảnh minh họa: Nguồn today.line.me