Chuyện tình của cặp đôi chênh lệch 17 tuổi khiến đông đảo cư dân mạng quan tâm và càng thêm ngưỡng mộ khi biết cụ thể hơn về tình cảm của hai nhân vật chính. 

Sức mạnh của tình yêu có thể bất chấp tuổi tác, khoảng cách địa lý vốn không sai chút nào, nhất là một khi người trong cuộc đã yêu chân thành. Mới đây, chuyện tình của cô gái trẻ tên Phương Trinh (sinh năm 1999, Sóc Trăng) và bạn trai là Nguyễn Phương Đông (sinh năm 1982, Bình Thuận) đã minh chứng cho điều này. 

Cơ duyên khiến hai người gặp gỡ là từ một tin nhắn bắt chuyện vu vơ qua Facebook. Sau đó, Đông có chuyến công tác từ TP.HCM đến Sóc Trăng nên hai người có dịp gặp mặt ngoài đời. Tuy bạn trai lớn hơn 17 tuổi nhưng Trinh lại cho biết mình ấn tượng tích cực trong buổi đầu gặp mặt ngoài đời: “Ấn tượng lần đầu tiên khi gặp anh ấy ngoài đời là ảnh rất hiền, nói chuyện rất dịu dàng, lễ độ với mọi người. Tuy có lớn tuổi nhưng nhìn rất phong độ và… đúng gu mình”, cô gái quê Sóc Trăng cho biết. 

hình ảnh

(Ảnh chụp màn hình)

Tuy nhiên, thời điểm đó, Trinh tự ti về ngoại hình mũm mĩm của mình vì cân nặng lên đến 72kg. Mặc dù bạn trai không chê bai nhưng theo Trinh kể lại, anh ấy cũng lựa lời khuyên nhủ chí lý nên cô nàng hạ quyết tâm giảm cân: "Anh ấy không chê bai ngoại hình của mình, ngược lại còn động viên, khích lệ mình giảm cân mỗi ngày.

Mình nhớ mãi câu anh ấy nói, 'đang ở độ tuổi đẹp nhất, sao em không thử cố gắng làm cho mình trở nên tự tin hơn, diện những bộ váy đẹp, ra đường cũng tự tin hơn và quan trọng là sức khỏe được cải thiện'. Từ đó, mình hạ quyết tâm giảm cân'”, Trinh nhớ lại. 

Một phần nhờ bạn bè và ý chí, một phần nhờ vào tình yêu của bạn trai động viên mỗi ngày, Trinh quyết tâm giảm cân và trong 3 năm đã từ 72kg xuống 55kg. Thân hình thon gọn, số đo 3 vòng ngày càng chuẩn nên cô gái trẻ thêm tự tin. 

“Anh ấy treo giải, mình giảm được đến số kg anh ấy đưa ra thì sẽ có quà. Phần khác nhờ bạn bè, người thân ủng hộ và giúp mình tập luyện nữa. Tuy nhiên, động lực lớn nhất vẫn là anh ấy”, Trinh cho biết bạn trai đã động viên mình rất nhiều nên mới có thành quả đáng ngưỡng mộ như hiện tại. 

hình ảnh

(Ảnh 2sao)

Đến nay, cặp đôi đã hẹn hò 3 năm và gia đình đôi bên cũng biết chuyện, ủng hộ vì thấy hai người thương yêu thật lòng. Dự định sau khi tình hình dịch bệnh ổn định ổn, Trinh và Đông sẽ tiến hành tổ chức đám cưới, danh chính ngôn thuận trở thành vợ chồng. 

Cũng theo như cô gái sinh năm 1999 chia sẻ, thời gian đầu khi công khai mối quan hệ lên MXH, có không ít bình luận tiêu cực về tuổi tác của hai người. Đáp lại, Đông dùng sự chín chắn, suy nghĩ thấu đáo để đưa lời khuyên với bạn gái: “Bình luận nào tốt thì quan tâm, bình luận nào công kích thì đừng bận tâm”. 

hình ảnh

(Ảnh 2sao)

Cũng chính sự chững chạc của bạn trai nên càng khiến Trinh thêm gắn bó tình cảm: “Những chuyện buồn vui trong cuộc sống anh ấy luôn lắng nghe, đồng cảm và cho mình nhưng lời khuyên tốt nhất. Sự quan tâm của anh ấy mỗi ngày khiến trái tim mình rung động, mình và anh ấy yêu nhau lúc nào không hay”, cô gái quê Sóc Trăng cho biết. 

Từ ngày nhận lời yêu, cô gái trẻ cũng đã thay đổi ít nhiều, điển hình là tính tình cũng bớt trẻ con lại và biết suy nghĩ thấu đáo hơn. “Từ một người có tính trẻ con, hay hờn dỗi, mình đã biết nghĩ cho người khác, luôn đặt mình vào vị trí của anh để biết anh vất vả và yêu thương mình thế nào”, Trinh tâm sự. Tình yêu chân thành và đủ mãnh liệt sẽ khiến người ta thay đổi theo hướng tích cực là vậy. Nếu gặp được người xứng đáng, chắc chắn bạn sẽ là phiên bản tốt hơn của mình so với hôm qua. 

hình ảnh

(Ảnh 2sao)

“Có duyên mới gặp được nhau và yêu nhau, mình trân trọng tình cảm của anh ấy dành cho mình. Chúng mình vẫn đang cố gắng vun đắp và luôn tin vào cái kết có hậu cho những người yêu nhau thật lòng”, cô gái trẻ chia sẻ về chuyện tình với bạn trai chênh lệch 17 tuổi.

Khoảng cách tuổi tác đôi khi cũng là rào cản, trở ngại của những người yêu nhau. Một phần là từ định kiến của xã hội, một phần là do quá khác biệt sẽ dễ dẫn đến bất đồng quan điểm. Tuy vậy, điều này cũng như ngọn gió vì có thể thổi bùng tình cảm mãnh liệt và dập tắt tình cảm lợt lạt, không mấy đậm sâu. 

hình ảnh

Vượt qua khoảng cách tuổi tác, để bản thân không bị ảnh hưởng bởi những bình luận ác ý từ nhiều người, hy vọng chuyện tình của cặp đôi chênh nhau 17 tuổi sẽ ngày càng tốt đẹp và có cái kết thật viên mãn.