Thật không còn gì tuyệt vời hơn khi được cùng người bạn thân của mình trưởng thành và đồng hành bên nhau trong khoảnh khắc quan trọng thế này...

Nhiều người thường quan niệm rằng, khi bạn thân của mình có người yêu hoặc đi lấy chồng thì đó cũng là lúc tình bạn tưởng rằng "trường tồn với thời gian" ấy sẽ "trôi vào dĩ vãng". Ấy thế nhưng đó không bao giờ đúng với tất cả các trường hợp đâu nhé. Như câu chuyện tình bạn của hai nàng dâu trẻ dưới đây này, không chỉ gắn bó bền chặt với nhau suốt khoảng thời gian hơn 14 năm mà mới đây, hai cô gái này còn quyết định chụp chung ảnh cưới và tổ chức đám cưới trong cùng một tháng đấy!

Nhân vật chính trong câu chuyện này là chị Võ Thị Khuê (26 tuổi) cùng chồng là Nguyễn Thanh Vinh (28 tuổi) và cặp đôi Bùi Thị Quyên (26 tuổi) cùng chồng là Nguyễn Văn Tình (29 tuổi). Cả 4 người hiện đang sống và làm việc tại TP.HCM. Theo như lời chị Khuê chia sẻ, chị và cô bạn niên thiếu này của mình đã có hơn 14 năm 4 tháng "dính" lấy nhau. Từ những ngày còn học cấp 2 ở Quãng Ngãi đến giờ đây, cả hai cô gái đều đã trưởng thành, có công việc ổn định và tìm được một mái ấm riêng của cuộc đời mình. 

“Mình và Quyên chơi với nhau từ hồi cấp 2 đến giờ và hai đứa vẫn là chỗ dựa tinh thần của nhau, hay chia sẻ những chuyện trong cuộc sống. Ngoài gia đình, mình may mắn có thêm tình bạn gắn bó như vậy. Vợ chồng mình và vợ chồng Quyên cũng hay đi chơi cùng nhau, nếu đi chụp ảnh, du lịch vắng một cặp cũng buồn”, chị Khuê chia sẻ.

hình ảnhBộ ảnh cưới lung linh được thực hiện tại Thành phố Đà Lạt thơ mộng (Ảnh: Nhân vật cung cấp/ Thanh Niên)

Được biết, chị Khuê lấy chồng ở Bình Thuận, còn chị Quyên lấy chồng ở Bình Dương. Dù lấy chồng xa nhưng hiện tại họ đều sống cùng quận ở TP.HCM nên cuối tuần thường tụ họp, gặp gỡ nhau. Ít ai biết, bộ ảnh cưới của họ phải dời đến lần thứ 4 mới có thể thực hiện được. “Tụi mình muốn vui là chính nên cũng không có yêu cầu gì nhiều. Lúc đầu định chụp từ giữa năm nhưng sau phải dời lịch đến lần thứ 4 mới chốt đi được vì dịch Covid-19", chị Khuê cho biết.

“Sau khi chụp hình xong và bộ ảnh được đăng lên mạng xã hội, tụi mình nhận được nhiều bình luận yêu thương từ cộng đồng mạng. Điều này khiến tụi mình rất hạnh phúc vì nó chứng minh đâu đó giữa dòng đời hối hả vẫn còn nhiều điều tốt đẹp. Mình cũng thấy nhiều người nhắc bạn thân của họ và mong muốn có bộ ảnh kỷ niệm như tụi mình”, chị Quyên cho biết thêm.

Cũng theo chị Quyên, việc tổ chức đám cưới cùng năm, cùng tháng là cái duyên. Hai người chồng của họ cũng hợp nhau và cả hai đều ủng hộ hết mực các quyết định của Quyên và Khuê. “Hoa nở rồi hoa lại tàn, nhưng đối với tụi mình mùa xuân này trôi qua thì mùa xuân khác lại đến. Với 14 năm 4 tháng tụi mình chơi với nhau sẽ khó có thể kể hết mọi chuyện trong tích tắc ngắn ngủi. Trải qua bao nhiêu chuyện buồn vui, mình rất hạnh phúc khi chia sẻ tình bạn của tụi mình. Và mình luôn trân trọng tình bạn này”, chị Quyên bộc bạch.

hình ảnhTình bạn đẹp 14 năm 4 tháng của hai cô dâu khiến nhiều người ngưỡng mộ (Ảnh: Nhân vật cung cấp/ Thanh Niên)

Quả thực qua câu chuyện tình bạn thú vị của hai cô dâu Bùi Quyên và Võ Khuê, ai cũng muốn có một tình bạn đẹp giống như vậy, mọi người nhỉ. Được cùng đứa bạn thân lớn lên rồi lại cùng nhau trải qua khoảnh khắc quan trọng nhất của cuộc đời thì còn gì để có thể hạnh phúc hơn phải không nào?

À mà không biết hai cô dâu trẻ này có ý định sinh em bé trong cùng một năm không ha? Nếu được như vậy thì tuyệt biết bao...

Theo Thanh Niên