Cháu vào phòng phẫu thuật, bà lo lắng khôn nguôi quyết định quỳ trước cửa phòng cầu chuyện cho cháu được bình an.

Hồi đó con em nó bị sốt xuất huyết nhập viện, sốt cao kinh khủng nhìn sợ lắm các mẹ ạ. Dù bác sĩ đã nói không sao rồi nhưng hồn mình thì vẫn như ở trên mây, đã vậy còn lo lắng đủ thứ chuyện. May mắn là con em trộm vía khỏe nhanh, được xuất viện về sớm chứ mấy đứa nhỏ nằm giường bên cạnh thì nhìn đúng sốt ruột. Con cháu bệnh đau, cha mẹ ông bà lúc nào cũng như ngồi trên đống l ửa là thật sự các mẹ ạ. Vừa qua trên mạng cũng xuất hiện những bức ảnh một người bà ngoài phòng phẫu thuật của cháu để cầu mong cháu trai được bình an, nhìn mà thấy thương lắm luôn.

Tại một bệnh viện Nhi, hình ảnh một người phụ nữ lớn tuổi quỳ trước cửa phòng phẫu thuật đã nhận được sự chú ý của đông đảo mọi người. Được biết, cháu trai 9 tuổi của bà đang vào phòng phẫu thuật phải gây mê toàn thân, ca phẫu thuật khó nên mọi người trong gia đình cũng hết sức căng thẳng.

hình ảnh

Bà nội quỳ trước phòng phẫu thuật của cháu. Ảnh: Sohu

Có lẽ vì thế, bà nội đã quyết định quỳ trước cửa phòng phẫu thuật của cháu trai, chắp tay cầu nguyện mong cho cháu được bình an, khỏe mạnh. Cô con dâu cũng là mẹ đứa trẻ cho biết bình thường, bà là người hết sức yêu thương, quan tâm lo lắng cho cháu. Thế nên dù đã nhiều lần ra khuyên mẹ chồng ngồi nghỉ nhưng bà nhất định không chịu, đòi quỳ cho đến khi cháu được trở ra.

Những hình ảnh này đã chạm đến trái tim của không ít người, nhất là những người đang là bố mẹ, ông bà của những đứa trẻ. Chính vì thế, bên dưới bài đăng có rất nhiều ý kiến bình luận được gửi đến.

hình ảnh

Dù con dâu ra khuyên ngăn, bà vẫn nhất quyết không đứng dậy. Ảnh: Sohu

- Nhìn những hình ảnh này cứ nhớ mãi khoảng thời gian con mình bị tai n ạn phải mổ. Hai vợ chồng và ông bà ngoại túc trực trên viện, có khoảng thời gian chỉ biết chờ la liệt ở hành lang phòng hồi sức. Khoảng thời gian thực sự khó khăn nhưng may mắn gia đình mình đã vượt qua, mong cho cuộc phẫu thuật của cháu bé thành công và cháu cũng nhanh chóng khỏe trở lại.

- Thương quá, gia đình là những người luôn yêu thương và sẵn sàng bên cạnh ta nhiều nhất, nhìn là biết bà lo lắng cho cháy đến mức nào rồi.

- Cháu bé may mắn vì có gia đình yêu thương mình ở bên cạnh, chắc chắn cháu sẽ vượt qua và nhanh chóng mạnh khỏe thôi

- Rồi mọi chuyện sẽ ổn thôi, mong em bé sẽ mau chóng khỏe mạnh trở lại để gia đình thêm yên tâm.

- Mong gia đình mạnh mẽ vì giai đoạn này, người thân trong gia đình khỏe mạnh mới lo tốt cho cháu trai được.

Khi con cháu bệnh đau, người lo lắng nhiều nhất chính là ông bà, bố mẹ. Thế mới thấy tình cảm giữa các thành viên trong gia đình là thứ tình cảm quý giá. Bố mẹ nên dạy cho con cái bài học hiếu thảo, kính trọng và biết ơn người lớn hơn mình. Đặc biệt là với ông bà lớn tuổi, không còn quá nhiều thời gian bên cạnh con cháu.

Hiện nay, chuyện con cái bất hiếu, xử bạc với ông bà, bố mẹ không phải là chuyện hiếm. Nếu không muốn rơi vào hoàn cảnh này, bố mẹ cần giáo dục con cái đúng cách. Hãy giúp con xây dựng sợi dây liên kết tình cảm giữa các thành viên trong gia đình, tạo cơ hội để con nuôi dưỡng hạt giống nhân ái, hiếu thảo. Không biết các mẹ thế nào, nhưng riêng em thì thực sự không quá quan trọng việc con phải giàu có hay tài giỏi hơn người. Chỉ cần con khỏe mạnh, có một cuộc sống bình yên và đặc biệt có tâm hồn lương thiện thì đó đã là một sự thành công của bố mẹ trên hành trình nuôi dạy con của chính mình.