Em bé của mẹ vừa được làm sinh nhật 4 tuổi, trộm vía em ngoan và rất đáng yêu. Em khác với anh trai của em, vừa đẻ ra 6 tháng là gan có u, mẹ phải bế em lên bệnh viện Nhi đồng để chữa trị. Nhà neo người, mẹ bế em đi một mình, lúc bác sĩ bảo phải mổ, em được nhập viện với chế độ 2 bé một giường, 2 mẹ cũng chung giường, không đủ chỗ cho cả mẹ và con. Ba em làm bộ đội không xin nghỉ phép kịp nên một mình mẹ phải chăm em ở viện, mẹ sợ mất con nên đi toilet, đi tắm cũng phải bế em theo. Tới giờ ăn thì phải ngóng coi giường bên cạnh có ai đi mua thì gửi mua giùm...

Tới lúc ba em lên phụ mẹ trông em thì tìm được 1 giường trống ngoài hàng ba, bên cạnh toilet, thấy hơi khó khăn mà thôi cũng phải ráng vì ở trong phòng bệnh thì không có giường. Mẹ và em nằm trên giường còn ba nằm dưới gầm giường. Hằng ngày ba đi mua cơm cho mẹ, mua đủ thứ cho mẹ ăn có đủ chất có sữa cho em, có hôm được các mạnh thường quân phát cơm phát xôi thì ba cũng lấy vì sợ mua thức ăn ngoài mẹ ăn không đủ. Nhà xa mà đi nằm bệnh viện thiếu thốn đủ thứ. Rồi mọi chuyện cũng qua, con khỏe mạnh khôn lớn trong sự hồi hộp của mẹ sợ bệnh con tái phát. Giờ cũng mấy năm rồi, trộm vía con vẫn khỏe, mẹ mong con luôn vui, luôn hạnh phúc và mãi là bé cưng của mẹ con nhé.

hình ảnh
Em bé ngoan của mẹ, mắt một mí mà hay liếc lắm.
hình ảnh
Lúc này là sau 6 tháng kể từ khi con mổ
hình ảnh
Hai anh em chụp hình tết. Gu con thích đeo vàng, nên có nhiu cứ bắt mẹ mang hết lên người
Mãi ngoan và khỏe mạnh 2 con nhé!