Sinh nhật là ngày đặc biệt mà bất kì ai cũng muốn lưu giữ kỷ niệm đẹp. Để tạo dáng chụp ảnh sinh nhật lung linh nhất bạn có thể tham khảo bài viết này. Với mô típ chụp ảnh độc lạ sẽ giúp bạn thu hút được nhiều sự chú ý, đôi lúc lại trở thành hot trend trên mạng xã hội đấy!

Concept Chụp Ảnh Sinh Nhật

Việc lên ý tưởng cho một bộ concept chụp ảnh ngày sinh nhật của mình thì ai cũng mong muốn sẽ cho ra những ảnh đẹp và sắc nét nhất. Để đánh dấu những cột mốc tuổi đôi mươi trong thời thanh xuân ý nghĩa bạn không nên bỏ qua việc tạo concept để chụp sinh nhật 6-18-24 đánh dấu cột mốc vô cùng ý nghĩa trong đời người.

hình ảnh

Bạn có thể tham khảo các concept chụp sinh nhật như: chụp với bánh kem, chụp ảnh với gia đình, chụp ảnh ngoài trời, cầm hashtag để chụp, chụp cảnh cảnh hoặc ra studio để được hướng dẫn tạo concept sang xịn mịn hơn.

hình ảnh

Sinh Nhật Nên Mặc Gì Cho Hợp Concept?

Sinh nhật là dịp đặc biệt mà mọi người muốn lưu giữ những kỉ niệm bên cạnh gia đình, những người mà mình yêu quý. Một vấn đề quan trọng quyết định việc thành công của một bộ concept chính là trang phục. Nếu chụp với người nhà bạn nên chọn những dạng thiết kế cùng tone màu tạo sự đồng điệu.

hình ảnh

Còn nếu bạn chỉ chụp một mình trong những concept độc lạ thì hãy sắm một chiếc đầm thật xinh xắn để giống như một nàng công chúa nhé! Cùng một layout makeup nàng thơ sẽ cho ra đời những bức ảnh xuất chúng đấy!

hình ảnh

Còn nếu bạn là nam, thì nên chọn một bộ vest thật thanh lịch, trưởng thành nhé! Như vậy, bức ảnh của bạn sẽ thu hút hơn với các cô gái đấy! Để chọn trang phục đẹp nhất bạn cũng có thể chọn cách booking studio, những vấn đề này họ đều giúp bạn lo liệu hết!

hình ảnh

Tuy nhiên nên chọn trang phục phù hợp lứa tuổi của mình và mang tính chất cá nhân nhé! Vẻ đẹp trong chính con người bạn toát lên mới thêm phần thanh thoát cho bộ đồ của mình. Người ta nói người đẹp vì lụa thế nên bộ trang phục hợp thời hợp style vẫn sẽ ăn điểm hơn những trang phục lạc quẻ không ăn nhập vào chính bạn. 

hình ảnh

Cách Tạo Dáng Chụp Ảnh Sinh Nhật Đẹp

Bí quyết để bạn có những bức ảnh sinh nhật lung linh, hết nước chấm chính là phải biết cách tạo dáng chụp ảnh sinh nhật. Một người biết tạo dáng che đi khuyết điểm và phô ra những ưu điểm sẽ giúp bản thân trông hoàn mỹ hơn trong bộ ảnh sinh nhật. 

hình ảnh

Cách tạo dáng tự nhiên nhất có thể là bắt trọn mọi khoảnh khắc của bạn trong buổi sinh nhật, tuy nhiên cũng không nên phụ thuộc cách này nếu không cũng chỉ cho ra bức ảnh hỏng thì uổng lắm. Nếu bạn chụp ảnh với gia đình thì nên lựa chọn hình thức chụp chân chung, mọi đường đứng quây quần với nhau cười đùa vui vẻ là được. Bạn có thể sử dụng máy ảnh để cho ra những bức ảnh xịn sò còn nếu không có thì sử dụng điện thoại nét là được.

hình ảnh

Còn nếu bạn chụp một mình với bánh kem, thì nên tạo dáng thật đáng yêu, sát bánh kem và tay chân cử động linh hoạt hoặc chọn cách nhắm mắt lại ước nguyện thổi nến cũng hơi bị deep nha. Cũng nên chọn một mẫu bánh kem thật là xinh xắn để làm điểm nhấn nhé!

hình ảnh

Bạn có thể cúi thấp người xuống để có góc chụp cận mặt hơn để cả bánh và bạn đều rõ nét. Người chụp ảnh cùng nên cúi thấp và lấy nét khuôn mặt của người cần chụp. Nên lưu lại những khoảnh khắc là khi người sinh nhật thổi nến, lúc cắt bánh, hay lúc bóc quà … trong buổi tiệc. Không nên chĩa cao máy ảnh sẽ khó cho ra những bức ảnh cận đẹp mà còn bị hếch mặt.

hình ảnh

Hot trend năm nay là chụp hình với con số của độ tuổi, cầm chiếc bóng bay số tuổi mừng sinh nhật của chính mình và tạo dáng tự nhiên, tay chân thả dáng giúp bạn cho ra những bức ảnh để đời. Concept này thường rất hợp với các bạn nữ thơ thơ. Hoặc bạn có thể dùng các hastag để thay thế cũng ư là xinh xẻo ý!

hình ảnh

Khâu cuối cùng là khâu chỉnh sửa ảnh, một bức ảnh đẹp được tạo nên từ nghệ nhân. Bạn nên chụp ảnh ở chế độ camera thường để sau đó chỉnh ảnh sẽ nét hơn không nên dùng các app trước vì nó rất dễ khiến hình bị vỡ, co bóp kích thước. Bạn có thể tham khảo các ứng dụng như Photoshop, lightroom hoặc vsco…

hình ảnh

Hoặc bạn có thể tham khảo một số cách tạo dáng chụp ảnh với bánh sinh nhật qua những tấm hình dưới đây nhé.

hình ảnh
hình ảnh
hình ảnh

Kết Luận

Trên đây là một số hướng dẫn về cách tạo dáng chụp ảnh sinh nhật. Hy vọng sẽ có ích và giúp bạn có những tấm ảnh đẹp! Chúc bạn có một mùa sinh nhật đáng nhớ.

Xem thêm:

9+ Cách Tạo Dáng Chụp Ảnh Đẹp Khi Mặc Váy Tôn Dáng Nhất

Hướng Dẫn Từ A - Z Cách Tạo Dáng Chụp Ảnh Trước Gương

Cách Tạo Dáng Chụp Ảnh Ngoại Cảnh Đẹp Sống Ảo Sang Xịn

-----------------------------------------------------------------------------------------------

Theo dõi các bài viết tiếp theo tại Webtretho.Com để được chia sẻ kiến thức hay và thú vị!