Khi mang thai mẹ bầu sẽ cảm thấy rất lo lắng vì không biết có thêm em bé bên trong thì cơ thể mình sẽ thế nào? Hôm nay mình sẽ hướng dẫn cho các mẹ sắp mang bầu biết các biểu hiện khi mình bắt đầu có hai vạch nhé. Điều đầu tiên phải nói đến chậm kinh, đó là một việc tốt khi bạn biết tin bạn sắp có em bé trong vòng chín tháng tới, tiếp theo khi bạn có em bé thì nội tiết trong cơ thể bạn sẽ thay đổi theo từng ngày, có bạn thì ốm nghén, có bạn thì sợ các mùi vị của thức ăn, mùi nước giặt quần áo, nhưng cũng có mẹ bầu thì lại thèm ăn từ lúc phát hiện mang bầu, ăn rất nhiều và ăn tất cả những thứ mình thích, rồi có những mẹ lại nghén ngủ nữa…

hình ảnh

Sau thời kỳ nghén thì cơ thể mẹ và bé sẽ ổn hơn, mẹ bầu sẽ dần trở lại cơ thể bình thường, nhưng khi thai càng to thì mẹ bầu lúc này mới cảm thấy nặng nề hơn, di chuyển khó khăn hơn và số lượng thức ăn nạp vào cơ thể sẽ ít hơn vì thai nhi trong bụng mỗi ngày mỗi lớn chèn vào dạ dày làm cho mẹ lúc nào cũng có cảm giác lo bụng hoặc ăn một chút ít đã cảm thấy lo rồi.

Và đến gần cuối thai kỳ thì hiện tượng xuống nước ở chân, bình thường các cụ có nói là khi mình có bầu thì chân xuống nước ba lần thì chuẩn bị đi đẻ rồi đấy các mẹ a, khi này các mẹ hãy chuẩn bị các đồ dùng cần thiết để có một tâm lý thật tốt để đón đứa con thân yêu sắp chào đời các mẹ nhé.