Như chúng ta cũng thấy buồn nôn làm cho con người mình rất khó chịu đúng không ạ. Có rất nhiều nguyên nhân dẫn đến buồn nôn như với trẻ nhỏ thường là do ăn no quá, con đã ăn no rồi có khi con lại chạy nhảy nữa thành ra con ăn được bao nhiêu lại nôn ói hết ra ah. Với trẻ sơ sinh thì có khi là con vừa ăn no xong bố mẹ lại đặt con nằm xuống ngay, nhiều con trẻ hệ tiêu hóa của con không được tốt nữa đấy nên cũng là nguyên nhân dẫn đến hiện tượng này.

Còn với người lớn buồn nôn có khả năng là bị dạ dày, đại tràng, mình nên có kế hoạch khám xét sớm để có biện pháp xử lý kịp thời nha. Với bài viết này mình cũng muốn chia sẻ với chị em chúng mình mỗi khi buồn nôn thì mình có thể áp dụng nhé. Khi bạn cảm thấy buồn nôn hãy kẹp ngón tay cái vào giữa lòng bàn tay rồi xiết thật mạnh, một lát sau bạn sẽ cảm thấy đỡ hơn đấy.

hình ảnh

Với trẻ nhỏ thì mình có thể làm cho con để con ngay lúc đó cho đỡ hơn nhé. Vấn đề này kể cả người lớn và trẻ nhỏ không nên để lâu nhé. Bạn nên đi khám sớm nếu tình trạng này cứ kéo dài. Cái cách mình đã chia sẻ ở trên bạn có thể áp dụng mẹo này với người đi tàu hay bị say tàu xe nhé. Cách làm thật đơn giản đúng không các mẹ, không tốn chi phí và công sức, mình có thể làm mọi lúc mọi nơi luôn ấy. Chúc các con, các mẹ sức khỏe, bình an và luôn hạnh phúc nhất nha.