Em với Trung yêu nhau 3 năm mới cưới nhưng trong thời gian hẹn hò, tụi em giữ gìn không đi quá giới hạn lần nào. Cũng có đôi lần chính em chủ động bật đèn xanh cho Trung tiến tới song anh từ chối mà nói rằng:

“Anh rất muốn nhưng phải giữ cho em đến khi chúng mình thành vợ thành chồng. Đó là sự trân trọng mà anh dành cho em”.

Trung như vậy làm em nửa mừng nửa lo. 1 mặt nghĩ không biết sinh lý của anh liệu có phải có vấn đề thì 2 đứa bên nhau ngần ấy thời gian anh mới không đòi hỏi. Ngược lại 1 mặt cũng vui vì anh thực sự biết nghĩ và tôn trọng người yêu.

Vậy nhưng ngay đêm tân hôn Trung lại làm em thất vọng tuột độ bởi sau bao ngày chờ đợi mỏi mòn giây phút 2 đứa hòa làm 1, Trung chỉ có thể “yêu” cô dâu của mình được chưa nổi 3 phút khiến em chưa kịp cảm nhận hạnh phúc ngọt ngào đã phải hụt hẫng ôm gối quay đi.

Trung giải thích do lần đầu còn chưa hòa hợp sau rồi sẽ cải thiện. Song thực tế ngược lại, những ngày tháng sau đó, Trung chẳng bao giờ khiến em thỏa mãn hài lòng. Mỗi cuộc yêu anh dành cho vợ đều nhạt nhòa, chớp nhoáng chẳng đọng lại được 1 chút dư vị cảm xúc, cứ như thế khiến em ngày một chán.

hình ảnh

Ảnh minh họa: Nguồn sanook.com

Sau cưới 3 năm, em ngoại tình. Không phải vì em hết yêu chồng mà bởi em muốn được biết tới cảm giác thăng hoa thực sự. Người em cặp là Tuấn, trẻ hơn em 2 tuổi nhưng phong độ, từng trải và dày dặn kinh nghiệm chăn gối nên mỗi phút ở bên tình trẻ, em đều ngất ngây thỏa mãn.

Có điều sau những giây phút thăng hoa ấy, lòng em lại đầy mặc cảm tội lỗi, day dứt trước chồng. Thực tế ngoài chuyện giường chiếu không chiều được vợ, Trung vẫn là 1 người đàn ông tốt, người chồng có trách nhiệm biết chăm lo vun vén cho gia đình.

Bao đêm nằm bên chồng, em dằn vặt và hoang mang sợ có 1 ngày Trung phát hiện ra bí mật động trời của vợ thì tổ ấm gia đình sẽ tan nát. Khi ấy em không chỉ có tội với chồng mà còn có tội với con. Cũng vì vậy, sau nhiều ngày suy nghĩ, em quyết định chấm dứt hoàn toàn với tình trẻ để quay về chuyên tâm chăm lo cho gia đình.

Em chấp nhận gác bỏ cái ham muốn đàn bà của mình để sống vì chồng vì con. Thế nhưng dù có dằn lòng phải cứng rắn, phải quyết tâm bao nhiêu đi chăng nữa thì mỗi đêm về giường nằm cạnh chồng, đầu óc em lại chỉ toàn tràn ngập những khoảnh khắc vụng trộm với người tình trước đấy.

Trung yêu thương em nhưng lại không thể “chiều” vợ, không thể cho em cái cảm giác ngọt ngào, cháy bỏng mà em hằng khát khao. Ở bên anh, em luôn phải đấu tranh tư tưởng giữa làm người vợ hiền thì mãi mãi phải chôn vùi ham muốn chính đáng của bản thân. Còn muốn được thỏa mãn bản năng đàn bà của mình, rất có thể em sẽ mất tổ ấm mãi mãi.

Hiện em vẫn giữ được lý trí để giữ mình gắn bó bên chồng. Chỉ sợ một ngày nào đó, ham muốn trong em lại thổi bùng lên lần nữa, em sẽ lại lao đi tìm người đàn ông ấy.

hình ảnh

Ảnh minh họa: Nguồn sanook.com