Hưng là khách hàng tiềm năng công ty giao cho em hợp tác, chăm sóc. Hưng hơn em 3 tuổi, đẹp trai, phong độ đặc biệt thông minh, bản lĩnh đúng gu đàn ông em thích. 2 đứa làm với nhau vài hợp đồng thì nảy sinh tình cảm. Bởi Hưng quá xuất sắc nên khi anh ngỏ lời, em không chần chừ nhận lời đồng ý ngay.

Hưng ga lăng và biết chiều bạn gái. Anh hầu như chưa bao giờ từ chối em điều gì nhưng 2 đứa qua lại hẹn hò được vài tháng thì em phát hiện Hưng đã có vợ. Trước đấy anh toàn dối em rằng:

“Bận làm ăn nên anh chưa có thời gian yêu. Giờ gặp em anh xem như định mệnh”.

hình ảnh

Ảnh minh họa: Nguồn sanook.com

Thế nhưng bạn gái giục đưa về giới thiệu gia đình, tính chuyện cưới xin, Hưng lấy lý do:

“Giờ chưa phải thời điểm thích hợp. Hơn nữa kết hôn chẳng qua cũng chỉ hơn có mảnh giấy, quan trọng là anh yêu và chăm sóc em hết lòng”.

Cho tới khi vô tình đọc được tin nhắn của Hưng em mới biết mình bị Hưng lừa bấy lâu. Hóa ra anh đã có 1 vợ 2 con. Thậm chí với vợ anh lúc nào cũng ngọt ngào, thể hiện đúng là một người chồng tốt

Cay đắng quá em cũng tính sẽ chấm dứt hoàn toàn với Hưng, bởi thực ra em là đứa có nhan sắc, có sự nghiệp thì lấy đâu chẳng được chồng, cần gì tranh giành thứ đàn ông có vợ. Song khi em chia tay, Hưng không chịu. Anh liên tục tới tìm em thuyết phục rằng:

“Vì anh quá yêu, không muốn mất em nên mới phải nói dối như thế. Về tình cảm, anh thực sự đã hết yêu vợ. Người anh yêu duy nhất là em. Nhưng vì giữa anh với cô ấy đã có con chung, anh không thể ích kỷ hủy hoại đi mái ấm của chúng. Xin em hãy hiểu cho anh, chỉ cần em đồng ý không chia tay và chấp nhận ở cạnh anh, anh sẽ sang tên cho em 2 căn hộ. Mọi thứ anh kiếm được sau này cũng sẽ dành cho em”.

Hưng suốt ngày năn nỉ thề hứa như thế khiến em cũng dần ngủi lòng. Đúng là em giận Hưng lừa dối đẩy em làm người thứ 3 nhưng tình cảm em dành cho Hưng cũng rất sâu đậm. Hơn nữa, tính Hưng nói là làm, anh hứa sang tên 2 căn hộ cho em là anh tặng thật, em không đành từ chối. Dù gì em cũng đã mang tiếng là người thứ 3, cũng trao đời con gái cho Hưng rồi. Nghĩ đi nghĩ lại nếu bỏ Hưng người chịu thiệt sẽ là em.

Chi bằng em nhắm mắt bỏ qua việc anh đã có vợ con, cứ yên phận làm người tình bé nhỏ được Hưng cưng chiều, cung phụng chẳng phải là tốt. Nghĩ thế, em quyết định nhận lời ở lại bên Hưng, biết đâu có ngày anh nghĩ thông về bỏ vợ con để cưới em.Như thế chẳng phải em sẽ có tất cả.

hình ảnh

Ảnh minh họa: Nguồn sanook.com