Sau lần đi bê tráp giùm bạn, cô gái xinh không ngờ đến chuyện có luôn anh người yêu như ý vì đó giờ hay nghe “bê tráp nhiều là mất duyên”. 

Câu chuyện của cô gái có được người yêu sau lần đi bê tráp giúp bạn được nhiều cư dân mạng quan tâm và hài hước cho rằng “lời nguyền bê tráp nhiều dễ mất duyên” đã được “hóa giải”. 

Cụ thể, cô nàng tên Kim Tuyến (TP.HCM) chia sẻ: “Bưng quả cho con bạn thân vô tình hốt luôn bạn thân của chồng bạn. Bưng quả mấy năm trời và đây là thành quả”. Bạn trai của Kim Tuyến là Út Trắng, cũng đang sống tại TP.HCM. 

hình ảnh

(Ảnh: Infonet)

Theo thông tin mình đọc được từ Infonet, Kim Tuyến cho biết lần đó cô nhận lời bê tráp cho cô bạn thân, còn anh Trắng đi giúp cho bên chú rể. “Hôm đám hỏi, mình có qua chúc mừng và anh ấn tượng từ ngày đó. Cho đến hôm đám cưới, mình có thấy chiếc xe ô tô rất đẹp nên đã đứng cạnh đó để chụp hình. 

Sau đó, mình có đăng hình ảnh đó lên mạng. Một người quen của anh đã thấy và gửi ảnh đó cho anh xem. 1 tuần sau, anh có nhờ bạn xin một cuộc hẹn với mình và mình đã đồng ý”, cô gái trẻ kể lại. 

Sau lần “mượn” ô tô để chụp hình, cô gái trẻ không ngờ duyên lại ập đến nhanh chóng đến vậy. Sau khi hẹn gặp mặt, hai người kết bạn trên mạng xã hội và bắt đầu nhắn tin trò chuyện. Chia sẻ về đối phương, Kim Tuyến cho biết Út Trắng có tính thẳng thắn, trưởng thành và đây là lý do khiến cô tin tưởng gật đầu đồng ý hẹn hò với anh. 

hình ảnh

Điều đặc biệt là sau 6 tháng hẹn hò, tìm hiểu, cặp đôi đã quyết định về chung một nhà vì cảm nhận được đối phương là một nửa phù hợp với mình. Kim Tuyến chia sẻ về anh bạn trai “cực phẩm” vì quan tâm, chăm sóc bạn gái rất tận tình.

“Bạn trai mình vô cùng tâm lý, chiều chuộng. Hai đứa thấy hợp là yêu, kết hôn, chứ không quan trọng tìm hiểu, hẹn hò trong bao lâu. Nhớ lần mình lên bệnh viện để mổ mắt, anh đi xe máy từ Củ Chi lên tận Sài Gòn để chờ đợi, thậm chí còn nhắn tin đòi tiền người yêu cũ hộ mình nữa. Nhiều kỷ niệm đẹp mà hài hước lắm”, Kim Tuyến kể. 

hình ảnh

Từ ngày yêu nhau, cặp đôi thống nhất sẽ đặt ra kế hoạch tiết kiệm tiền mỗi tháng cũng như chăm chỉ làm việc vì “trong tình yêu muốn đến với nhau, 50% là phải có kinh tế, 50% còn lại là hiểu nhau rồi tiến đến hôn nhân”. Nhờ vào tình yêu, hai người đã có mục tiêu rõ ràng, sống có trách nhiệm hơn và phấn đấu để tương lai được hạnh phúc bền lâu. Cặp đôi tuy “đánh nhanh thắng nhanh” nhưng cũng tỉnh táo nghĩ đến kinh tế thay vì chỉ biết yêu theo bản năng và tin rằng “một túp lều tranh, hai quả tim vàng”. 

hình ảnh

Còn chuyện “duyên tự nhiên mà tới” đúng là khó lường trước một ngày nào đó “một nửa” của mình sẽ bất ngờ tìm đến. Nhiều người hay truyền miệng là “bê tráp nhiều dễ mất duyên” rồi từ đó khó có được người yêu, tuy nhiên, chuyện của Kim Tuyến và Út Trắng lại khác hoàn toàn vì họ có duyên đến với nhau là nhờ việc bê tráp trong đám cưới bạn thân. Do vậy, chuyện bê tráp nhiều khó có người yêu chỉ là tin đồn mà thôi, quan trọng là bạn phải có cơ hội gặp gỡ nhiều người và khi ấy biết đâu một nửa phù hợp tự dưng sẽ “hút” nhau.