Bé Cốm ơi, bé Cốm à!

Con có biết vì sao con có tên là Cốm không nào. Vì ngày mang thai con, mẹ rất là thèm ăn cốm, từ chè cốm, xôi cốm, chả cốm và đặc biệt là món cốm dẹp ngon ơi là ngon nữa. Mẹ không sinh ra ở Hà Nội, nhưng mẹ lại có tình yêu rất lớn với mảnh đất đó. Vì thế nên mẹ cũng rất thích cốm. Ngày đó, ba cầu hôn mẹ cũng là cái nhẫn trong món bánh cốm. Thật đáng yêu phải k con. Lúc mẹ mang thai con, ba còn sắm hẳn cái tai nghe lớn để cho mẹ cùng con nghe nhạc vì ba nghe mọi người bảo rằng em bé trong bụng dc nghe nhạc thì sẽ thông minh. Trong những giai đoạn thai kì ốm nghén, nhức mỏi, phù tay phù chân, đau lưng, lúc nào ba cũng luôn đồng hành san sẻ với mẹ. Có những đêm mẹ bị chuột rút, ba cũng lật đật bóp chân cho mẹ cho mẹ hết đau. Vì thương 2 mẹ con mình nên ngoài giờ đi làm, ba dành hết thời gian còn lại cho gia đình. Lúc giữa thai kì, ba sợ mẹ bị trầm cảm nên đã cho 2 mẹ con mình đi ra Hà Nội du lịch nữa. Ngày mẹ chuyển dạ, nhập viện để sinh con, ba luôn túc trực bên mẹ. Ba mẹ đã rất hạnh phúc khi quá trình sinh con ra dc suôn sẻ và con rất khỏe mạnh và đáng yêu.

Mẹ rất mong con sẽ lun khỏe nè, vui tươi nè và sau này sẽ là 1 người đàn ông tốt như ba con nhé! Mẹ thương bé Cốm.

hình ảnh
hình ảnh
hình ảnh