Bạn đang thầm thương trộm nhớ một người nhưng không biết cách làm sao để người ấy chú ý đến mình? Bạn muốn tiếp cận người ấy nhưng lo lắng bản thân không đủ nổi bật, không xứng với họ? Bạn tự ti về ngoại hình, không đủ dũng khí để theo đuổi? Đừng lo lắng! 9 bí kíp làm sao để người ấy chú ý đến mình dưới đây sẽ giúp bạn!

hình ảnh

9 Cách Làm Sao Để Người Ấy Chú Ý Đến Mình?

Để người ấy chú ý đến mình, điều đầu tiên chính là chăm sóc về ngoại hình. Tuy nhiên, điều quan trọng nhất lại là tính cách, phẩm chất. Không ai hoàn hảo cả. Nếu bạn biết phấn đấu, sửa chữa những khuyết điểm của bản thân, không ngừng thay đổi từng ngày thì người ấy sẽ vô tình chú ý đến bạn thôi!

1. “Tút” lại diện mạo

Bạn không cần trang điểm hay ăn diện lộng lẫy khi xuất hiện trước người ấy mọi lúc mọi nơi sẽ khiến người ta bị choáng ngợp và gây khoảng cách. Hành động hơi “lố” như vậy sẽ mất điểm và đẩy crush ra xa khỏi bạn. Thay vào đó, hãy chuẩn bị cho mình một vẻ đẹp tự nhiên nhất có thể. 

Gương mặt

hình ảnh

Mỗi người được trời ban cho một khuôn mặt khác nhau. Ai cũng có vẻ đẹp hay nét duyên dáng, đáng yêu, độc đáo riêng trên gương mặt của mình. Trước hết, hãy tự tin vào bản thân mình mới có tự tin “tán” đổ crush được. Bạn cần học cách chăm sóc skincare đúng cách, an toàn để da mặt mịn màng, không bị mụn. 

Vóc dáng

hình ảnh

Bạn có thể tập gym, bơi lội, cầu lông, bóng đá, bóng rổ,... Tập luyện chăm chỉ là cách tốt nhất để bạn cải thiện vóc dáng của mình. Khi có một vóc dáng cân đối, bạn mặc đồ sẽ đẹp hơn, xuất hiện trước mặt người ấy tự tin và nổi bật hơn rất nhiều.

Mái tóc

hình ảnh

Hãy luôn giữ một mái tóc sạch sẽ. Nếu có thể, bạn hãy tìm hiểu sở thích của đối phương vì tóc ảnh hưởng rất lớn đến cảm nhận về diện mạo của người đối diện. Ví dụ người ấy của bạn thích undercut mà bạn lại xuất hiện với một chiếc đầu sâu thì thật là một sai lầm.

Hình ảnh cá nhân trên mạng xã hội

hình ảnh

Chuẩn bị cho mình một profile thật “xịn” bạn nhé. “Xịn” không phải là hot-facebooker nhiều likes hay phải chỉnh sửa quê quán đến từ Paris, học tại Đại học Bôn ba Harvard. Bạn chỉ cần thể hiện trên các trang cá nhân phiên bản tốt nhất, đẹp nhất của mình để tạo thiện cảm và gây sự chú ý của người ấy.

2. Mùi hương cơ thể

hình ảnh

Hãy luôn chú ý vệ sinh cá nhân sạch sẽ để không bị mất điểm với người ấy nhé. Không ai có thể fall in love với một người lâu ngày chưa tắm hay để lại mùi khó chịu ở miệng khi nói chuyện cả, phải không nào? Nếu dùng nước hoa, hãy chắc chắn là mùi hương của bạn không quá nồng hoặc người ấy của bạn không bị dị ứng mùi thơm.

3. Nụ cười và ánh mắt

hình ảnh

Đó là hai thứ vũ khí chinh phục con tim mà ai cũng có. Tùy trường hợp, hãy thật tinh tế gửi gắm tình cảm của mình qua những nụ cười trìu mến và ánh mắt chứa đựng thương yêu nhưng không được thể hiện quá đà. Một nụ cười mỉm nhẹ nhàng thân thiện khi lướt qua nhau. Hay cái nhìn trìu mến chăm chú khi lắng nghe người ấy nói chính là cách ghi điểm rất tốt. Thay vì cứ cau có, khó chịu, nụ cười luôn thường trực trên môi cũng mang lại cảm giác dễ chịu cho những người xung quanh. 

4. Nhất cự ly, nhì tốc độ

hình ảnh

Hãy hành động tôn chỉ theo phương châm này. Theo cả nghiên cứu khoa học và quan niệm dân gian kinh nghiệm truyền miệng, việc gặp gỡ, tiếp xúc nhiều rất dễ làm nảy sinh tình cảm đôi lứa. Vì vậy, hãy tìm hiểu lịch trình, thời gian biểu của đối phương để sắp xếp những buổi gặp mặt vô tình nhưng hữu ý. 

5. Sự quan tâm

hình ảnh

Đừng nhầm tưởng chỉ phái yếu mới thích được quan tâm chở che mà bất cứ ai cũng sẽ cảm động khi mình trở nên đặc biệt với ai đó. Nhưng cũng đừng thể hiện sự quan tâm một cách vồ vập, thái quá mà khiến “khổ chủ” “bỏ của chạy lấy người”. Tuy nhiên, cần cẩn thận nếu sự quan tâm của bạn bị biến thành lòng tốt để người ta lợi dụng. 

6. Bắt chuyện

hình ảnh

Cũng giống như viết văn cần dàn ý, MC cần kịch bản, bạn cũng cần phải chuẩn bị trước chủ đề nói chuyện để không bị rơi vào những khoảng lặng xa cách khi ngồi bên nhau. Bạn có thể tìm hiểu sở thích, thói quen, vấn đề đang quan tâm của người ấy trên trang cá nhân, thông qua bạn bè chung,... để bắt đầu cuộc trò chuyện một cách tự nhiên nhất. Cố gắng tránh xung đột hay không khí nghiêm túc quá mức trong những lần đầu tiếp xúc nhé. 

7. Những cú chạm nhẹ

hình ảnh

Điều này cần rất nhiều sự tinh tế và thời cơ, nói cách khác chính là “thiên thời, địa lợi, nhân hòa”. Khi có cơ hội, hãy trả vờ chạm nhẹ vào khuỷu tay, vai người ấy nhé. Nhưng nếu sử dụng sai cách, bạn có thể quay vào ô friendzone, thậm chí là ô mất lượt. 

8. Khen ngợi

hình ảnh

Ai cũng thích những lời khen, chỉ cần đừng quá lố và lộ liễu là được. Luôn ủng hộ và khích lệ người ấy trong công việc cũng như cuộc sống sẽ khiến họ cảm động vô cùng.

9. Là chính mình

hình ảnh

Điều quan trọng nhất, hãy luôn là chính mình. Bạn không cần phải biến bản thân trở thành hình mẫu trong mộng của người ấy. Tình yêu thật sự chính là biết chấp nhận con người của nhau.

Tổng Kết

Tình yêu là một điều hết sức đẹp đẽ, thiêng liêng vì thế bạn đừng ngại thể hiện cảm xúc của mình. Tất cả cuộc gặp gỡ trên cuộc đời đều có lí do, duyên do trời định phận do người tạo. Hy vọng những chia sẻ về cách làm sao để người ấy chú ý đến mình trên đây sẽ có ích với bạn. Chúc bạn luôn hạnh phúc!

Bài viết được soạn thảo bởi trantuoi2382 - thành viên trên Cộng đồng phụ nữ lớn nhất Việt Nam! Nếu sử dụng bài viết cho bất kỳ mục đích nào, vui lòng ghi rõ! Xin cảm ơn!

-----------------------------------------------------------------------------------------------

Có thể bạn quan tâm:

5 Cách Từ Chối Khéo Lời Mời Đi Chơi Lịch Sự Nhất

9 Cách Đối Phó Với Người 2 Mặt - Bạn Đã Thử?