Dù độ cẩn thận, tỉ mỉ khi chăm con của các bố thường không bằng các mẹ, nhưng óc quan sát và sự nhanh nhạy thì hoàn toàn “không phải dạng vừa”.

Hôm bữa đang ẵm thằng con giỡn hớt thế nào không để ý vấp phải thùng đồ nhào cả người xuống sàn. May có ông chồng ngồi đó lao ra đỡ con kịp, nếu không cũng chẳng biết chuyện gì sẽ xảy ra nữa các mẹ ạ. Bình thường thì toàn mình chê ỉ chê ôi lão chồng nào là không biết chăm con, vụng về ngóng ngóng, nhưng thực sự với những tình huống như thế này thì phải công nhận lão nhanh thật ạ. Cũng nhờ vậy mà con được an toàn, đúng là hú hồn hú vía. Xem trên mạng em thấy có rất nhiều đoạn video quay lại những pha cứu nguy con của các ông bố, xem đúng hồi hộp thật nhưng sau đó lại phải vỡ òa vì các bố thật sự tuyệt vời.

hình ảnh

Hai bố con đang đi chơi, em bé chuẩn bị ngồi xuống thanh gỗ ven đường thì bất ngờ bị hụt chân và chỉ một chút nữa thôi có thể ngã ra đằng sau. Nhưng may mắn ông bố đứng ngay bên cạnh con đã rất nhanh tay, giữ được em bé an toàn vượt qua khoảnh khắc th ót tim này. Khuôn mặt của đứa trẻ thì ngơ ngác hoang mang vô cùng, chắc bé con cũng phải trải qua những giây phút "hết cả hồn" vì suýt bị ngã đây. Nhưng yên tâm sẽ luôn có bố ở bên cạnh cứu nguy kịp thời cho bé nhé.

hình ảnh

Hình ảnh có vẻ khá quen thuộc với các gia đình có con nhỏ. Em bé khoảng 2 - 3 tuổi đang ngo trên giường một mình thì bất ngờ bị mất đà ngã xuống dưới. Điều đáng nói ở đây là dù đang ở cách con một đoạn khá xa, nhưng ông bố cũng đã kịp thời phát hiện và chạy như bay đến để đỡ phần đầu đứa trẻ. 

Khoảnh khắc xảy ra vô cùng chớp nhoáng có thể khiến người xem còn chưa kịp hình dung được chuyện gì đang xảy ra. Nhưng bố thì đã cứu nguy cho con thành công rồi. Tính huống này cũng như một lời cảnh báo các bố mẹ có con nhỏ nên hết sức cẩn thận, đừng bao giờ chủ quan để con ngồi một mình, đặc biệt là ngồi trên giường, ghế,... vì trẻ nhỏ hiếu động sẽ rất dễ bị ngã. 

hình ảnh

Tiếp theo là một tình huống liên quan đến xe ô tô. Vì chủ quan, ông bố đã mở cửa xe mà không hề biết rằng con mình cũng đang tìm đường đi xuống. Cửa xe mở ra bất ngờ khiến đứa trẻ bị mất đà, tuy nhiên, ông bố nhanh nhạy dùng tay đỡ được con chỉ trong tích tắc.

Trên xe có trẻ nhỏ, các bố mẹ nên đặc biệt lưu ý cẩn thận để hạn chế tối đa những trường hợp như thế này xảy ra nhé, sẽ rất là ng uy hiểm cho con luôn.

hình ảnh

hình ảnh

Ông bố tiếp theo cũng nhanh nhạy đáng khen không kém khi có mắt quan sát và óc phán đoán tuyệt vời. Đang đứng với con nhưng phát hiện một chiếc ô tô đang mất lái có vẻ lao đến hướng mình, ông bố đã nhanh chóng ôm con bỏ chạy, nhờ thế, cả hai bố con đều được an toàn.

Có thể thấy chiếc xe lao đến rất nhanh, nếu không phát hiện kịp thì chẳng biết có chuyện gì sẽ xảy ra. Thế mới nói khi đưa con ra đường, không phải cứ ở yên vị trên vỉa hè là lúc nào cũng đảm bảo được an toàn. Bố mẹ vẫn nên thường xuyên quan sát mọi thứ xung quanh để có thể bảo vệ kịp thời cho con mình nhé.

hình ảnh

Xem cái này mà em đúng nghĩa hồi hộp thật sự đó các mẹ. Trẻ nhỏ rất hay như thế này, nghĩa là thấy bố mẹ, người thân ở trước mặt thì con vội lao đến mà không quan sát xung quanh. Bé gái trong đoạn video này cũng tương tự như vậy, nhưng may mắn người bố đã phát hiện kịp và lao đến ôm được con chạy vào trong. Ông bố cứu con nhanh như chớp, quá tuyệt vời và đây thực sự là pha cứu nguy vô cùng xuất thần, không phải ai cũng nhanh được như vậy đâu các mẹ nhỉ?