Nhiều người thích mua đồ cũ vì tiết kiệm được khối tiền, nhưng cũng có người rất ngại mua đồ cũ vì sợ chất lượng không đảm bảo. Dưới đây là 5 món chị em có thể mua đồ cũ về dùng thay vì tậu mới, chất lượng không quá khác biệt đâu ạ.

Nội thất văn phòng

Những đồ nội thất văn phòng bao gồm bàn, ghế, tủ, kệ sách chưa kể máy tính, máy in, máy photocopy, đồ trang trí.... Nếu mua mới tất cả những đồ này sẽ tốn rất rất nhiều tiền. Do đó, chúng ta hoàn toàn có thể mua lại đồ cũ với mức giá rẻ hơn, miễn sao hình thức vẫn còn mới, dùng tốt và phù hợp với phong cách thiết kế của văn phòng.

hình ảnh

(Hình minh họa - Nguồn: kienthuc.net)

Đồ trang sức

Đồ trang sức cũ chỉ cần qua bàn tay của những người thợ chuyên nghiệp sẽ sáng bóng như mới. Những người xung quanh khi nhìn vào cũng rất khó để phát hiện việc chúng ta mua lại đồ cũ. Việc này sẽ giúp chị em tiết kiệm được rất nhiều. Nếu muốn mua đồ tốt, giá rẻ chúng ta có thể mua của người thân, bạn bè hoặc đôi khi sẽ có những người nổi tiếng thanh lý lại trang sức vì không thích nữa.

Đồ chơi trẻ em

Những đồ chơi trẻ em ít tiền thì không nói làm gì nhưng với những đồ đắt tiền như quây bóng, xe chòi chân, ô tô trẻ em, cầu trượt… thì chúng ta hoàn toàn có thể suy nghĩ để mua lại đồ cũ đấy ạ. Trẻ em rất thích những thứ đồ chơi mới lạ nhưng chỉ một thời gian ngắn sẽ chán. Nếu mẹ mua đồ cũ thì khi con không chơi nữa sẽ đỡ cảm thấy tiếc tiền hơn.

hình ảnh

(Hình minh họa - Nguồn: junbaby và jeeona.com)

Nhạc cụ

Nhạc cụ thuộc danh sách những mặt hàng có giá khá đắt đỏ. Nếu kinh tế của chúng ta không đủ hoặc mới học chơi, sợ sẽ làm hỏng nhạc cụ thì lựa chọn tốt nhất là mua lại đồ cũ vẫn còn tốt. Chúng ta có thể tìm mua chúng từ bạn bè, người thân hoặc trên các trang mạng.

Thiết bị tập thể dục

Các thiết bị tập thể dục như máy chạy bộ, máy đạp xe, máy tập đùi, mông tại nhà… cực kỳ đắt. Để rèn luyện sức khỏe mà không cần đầu tư quá nhiều tiền thì chị em nên mua lại đồ đã qua sử dụng. Các loại máy tập thể dục mỗi ngày chỉ được sử dụng từ 1 - 2 lần, mỗi lần khoảng 30 phút - 1 tiếng nên dù mua lại đồ cũ thì chúng cũng rất lâu hỏng.