Đến show hẹn hò tìm bạn đời mới sau 3 năm "đổ vỡ", ông bố đơn thân hiền lành, chung thủy vẫn bị bà mẹ hai con "bỏ qua" không thương tiếc...

hình ảnh

Ảnh: Bạn muốn hẹn hò

Trong chương trình "Bạn muốn hẹn hò" tập 816 vừa lên sóng cuối tuần rồi, hành trình mai mối cho cặp đôi đều từng đổ vỡ hôn nhân là anh Trương Quang Mau (43 tuổi), quê Hậu Giang và hiện đang làm cho một công ty xây dựng ở quận 7 và chị Phùng Thị Thu (40 tuổi), quê Hưng Yên và hiện buôn bán tự do ở Thủ Đức đang nhận được sự quan tâm đông đảo từ phía cộng đồng mạng. Những tưởng vì có chung hoàn cảnh và nỗi niềm sau một lần đò, cặp đôi này sẽ có một "happy ending" là cùng nhau bấm nút đồng ý hẹn hò. Nhưng kết quả ở cuối chương trình đã khiến nhiều người ngỡ ngàng xen lẫn nuối tiếc. Đặc biệt là cảm thấy "thương" cho sự hiền lành, chân chất của anh Mau khi không thể tìm được hạnh phúc mới tại chương trình.

Chia sẻ trên song truyền hình, anh Quang Mau tâm sự rằng, anh và vợ cũ đã ly hôn cách đây 3 năm sau "18 năm, 11 tháng, lẻ 5 ngày gắn bó và có với nhau đứa con 6 tuổi. "Hai vợ chồng sống với nhau bao lâu đó thì lên Sài Gòn làm cái vợ có 'vấn đề'. Lúc ra tòa vợ giao con cho bên đây nhưng rồi không biết nghĩ sao mà giờ xin nuôi lại tiếp. Nói chung là 3 năm nay là hầu như chưa thấy vui được ngày nào, đôi khi đi làm chỉ uống được nước ngọt chứ không ăn được, ngủ cũng chỉ 3-4 tiếng ngày. Thời gian gần đây mới đỡ đỡ được...", anh Mau ngậm ngùi chia sẻ.

Tạm gác những điều không vui ở quá khứ, ông bố đơn thân đến với "Bạn muốn hẹn hò" mong muốn tìm được một hạnh phúc mới có thể giúp anh "đỡ" hút thuốc và ngủ ngon hơn. Bên cạnh đó anh cũng chia sẻ rằng, ưu điểm của mình là luôn đặt công việc lên hàng đầu, là một người sống rất uy tín. Còn về điểm yếu, anh Mau cho hay mình dễ tin người và hay "quên đường".

Phía bên kia rào, đối tượng được ghép đôi với anh Mau là chị Thu, cũng là một người mẹ đơn thân của hai cậu con trai ngoan ngoãn, hiểu chuyện. Được biết khi đến với "Bạn muốn hẹn hò", chị Thu cho hay chính các con là người đã ủng hộ mẹ đi tìm hạnh phúc mới. Chị Thu tâm sự: "Ông xã mình mất vừa tròn 11 năm 1 tháng rồi, lúc ấy mình mới 29 tuổi rồi nuôi con đến giờ. Thấy hai thằng con trai nên mình cố ở vậy nuôi con trưởng thành. Đến với chương trình mình chỉ chỉ cần một người có thể đồng cảm, biết san sẻ công việc và chăm lo cho các con. Điều quan trọng nhất cô cần là người đó yêu thương mình thật lòng. Mình không thích đàn ông cờ bạc, hút thuốc"

Đến giây phút kéo rào, anh Mau và chị Thu đã có khoảng thời gian chia sẻ cởi mở và thoải mái về những vấn đề về tình yêu và hôn nhân. Nhà trai cũng rất nhanh bày tỏ rằng muốn người bạn đời về quê mình sống nếu cả hai tiến xa hơn. Trước mong muốn này của anh Mau, chị Thu thẳng thắn từ chối với lý do: "Em không quan trọng người quê ở đâu nhưng người đó phải định hướng sinh sống và làm việc ở TP.HCM. Em không thể về quê theo anh được, còn anh theo em được thì tốt". Dù vậy, anh Mau vẫn rất kiên nhẫn bày tỏ sự chân thành, mong muốn đối phương cho mình cơ hội tìm hiểu, cùng nhau cố gắng để xây dựng tương lai. Trước khi đến giây phút quyết định, anh còn tặng mẹ đơn thân những câu hát vô cùng ngọt ngào nữa.

hình ảnhCặp đôi đều từng "đổ vỡ" đã có những khoảng khắc rất ngọt ngào trước khi đến giây phút quyết định (Ảnh: Bạn muốn hẹn hò)

Tuy nhiên đáng tiếc là đến những giây phút cuối của chương trình, chỉ có anh Mau là bấm nút hẹn hò, chị Thu thì quyết định từ chối ông bố đơn thân hiền lành. Điều này không chỉ khiến hai MC hối tiếc mà khán giả theo dõi chương trình cũng hết sức ngỡ ngàng. Thôi thì vẫn quan điểm cũ của tôi, các nhân vật chính đến với chương trình và được dự ghép đôi thì vốn đã rất có duyên với nhau rồi. Chẳng qua là giữa họ chưa đủ nợ để tiếp tục tìm hiểu sau chương trình.

Hi vọng thời gian tới, sự đảm đang, duyên dáng của chị Thu sẽ giúp chị tìm được một "ý trung nhân" như chị mong muốn. Còn với anh Mau thì tôi tin chắc rằng, với sự chân thành, chung thủy của mình suốt bao năm qua sẽ giúp anh tìm được một người phụ nữ xứng đáng trong tương lai gần nhất.

hình ảnhAi cũng tiếc nuối khi cả hai không thể đến được với nhau (Ảnh: Bạn muốn hẹn hò)

Theo: Bạn muốn hẹn hò