Kẹo là 1 món ăn chắc hẳn cũng thích, đến bản thân mình còn thích mà, nó là món ăn mà có thể xoa dịu đi những nổi buồn của mình, giúp mình vui hơn suy nghĩ tích cực hơn. Nhưng nếu cho bé ăn mà mua những loại kẹo ngoài hàng thì không an tâm lắm, nên là mình sẽ hướng dẫn mọi người làm món kẹo trái cây nha, làm rất đơn giản mà ăn lại rất ngon đã vậy còn an tâm nữa thì còn gì bằng.

Mọi người dùng cho mình: 10 gam gelatine, trái cây ( tùy quả mọi người muốn làm, ở đây mình làm dưa hấu, nho, cam), đường. Gelatin đem ngâm với nước cho nở ra, ngâm với lượng nước vừa đủ để gelatin nở không thấy nước. Trái cây với cam thì cắt và vắt lấy nước, dưa hấu gọt vỏ và cũng ép lấy nước, nho thì cực 1 tí loại bỏ vỏ và hạt rồi ép lấy nước.

hình ảnh

Ép đủ 70-80ml nước ép là được, khi đã có phần nước ép thì bắt lên bếp đun( đun riêng 3 loại ra nhé) cho vào 1 ít đường ( tùy độ ngọt mọi người mong muốn) và 1 xí muối. Đun đến khi sôi bùng lên thì riu lại để trong 7 phút thì cho gelatin vào khuấy thêm 2-3 phút nữa cho tan đều thì tắt bếp rồi cho vào khuôn rồi cho vào tủ lạnh đến khi đông lại thì đã có món kẹo siêu ngon rồi đấy các mom ơi. Làm thử đi nhé mọi người, siêu thơm mùi trái cây mà lại ngon nữa