Một ngày đẹp trời nọ, chồng mình đột nhiên cao hứng vào bếp nấu cho vợ một bữa cơm tối lãng nạn. Và dĩ nhiên là mình đã phải trợ giúp cho ổng để hoàn thành bữa ăn đó. Vợ chồng mình lấy nhau được hai năm rồi. Bình thường thì việc nấu nướng sẽ do mình phụ trách còn chồng sẽ là người rửa bát. Hôm đó đột nhiên ổng nói muốn nấu ăn cho vợ để lưu lại những kỉ niệm lãng mạn. Mình cũng đồng ý và chọn cho ổng những món đơn giản dễ làm đó là sườn xào chua ngọt và canh rau cải mầm.

Vì ông chồng mình chỉ biết mỗi cắm cơm nên mình đã phải đứng cạnh đó chỉ ổng làm từng bước một, từ việc rửa rau, ướp thịt, nêm gia vị,... Mới đầu ổng còn lóng nga lóng ngóng, không biết rửa rau bằng rổ nào và rửa như thế nào nữa. Có lúc, mình phải bật cười với dáng vẻ ngơ ngác của ổng khi không hiểu tại sao bắt buộc phải nấu canh bằng nồi này và xào thịt bằng nồi kia. Buổi nấu ăn hôm đó giống như một cuộc đại chiến của chồng mình vậy. Đến công đoạn bóc hành thì ổng đã phải thốt lên: “Trời ơi nấu ăn cực thế!”Nhìn ông chồng của mình vật lộn với công việc bếp núc, mình thấy cũng tội nghiệp ổng nhưng nghĩ đi thì cũng phải nghĩ lại. Đàn ông cũng phải có lúc vào bếp nấu ăn mới hiểu hết nỗi khổ của vợ mà thương vợ chứ không các ông lại tưởng công việc nấu ăn là đơn giản lắm.

hình ảnh

Cuối cùng thì bữa cơm hôm đó cũng hoành thành xuất sắc sau thời gian nấu nướng gấp đôi thời gian của mình. Lúc ngồi ăn thì chồng mình còn đề nghị mình dạy cho ổng nấu ăn để thỉnh thoảng có thể phụ giúp vợ. Lúc ấy, mình thấy chồng mình hấp dẫn ghê luôn! Thế mới thấy, hình ảnh người đàn ông đẹp nhất ngày nay là người chồng sau giờ làm việc thì biết về chăm lo cho gia đình, làm việc nhà phụ giúp cho vợ. Còn bạn, bạn nghĩ sao về việc đàn ông vào bếp?