Việc nấu ăn của chị em có gặp khó khăn gì không vậy, mỗi lần vào bếp thực sự với mình nó cũng hơi có chút áp lực tý vì thực tế mình nấu ăn rất tệ, có thể do không có hoa tay gì hết nên khiến cho mình càng trở nên vụng về hơn. Không phải mình lười nấu ăn đâu, mình rất thích là đằng khác, thích tự tay mình nấu ra những món ăn ngon cho cả gia đình cùng thưởng thức.

Ấy vậy mà mọi chuyện không được như mình nghĩ, món nào mình càng đầu tư công sức bao nhiêu thì lại càng tệ bấy nhiêu mọi người ạ. Ở khu mình sống chưa có các lớp đào tạo nấu ăn như ở thành phố phát triển, nên việc học nấu ăn của mình chỉ qua sách vở và trên mạng thôi. Có những món ăn mình mua về tự nấu làm y chang như mạng họ dậy, ấy mà đến khi xong mang cho người nhà thưởng thức thì đều bị chê không ngon thôi mà thực ra mình kiểm tra thử cũng thấy không ngon thật.

hình ảnh

Thành ra mình chả có món nấu sở trường nào cả, toàn chỉ làm được những món đơn giản như luộc rau cỏ, nấu cơm, rang, rán, hấp, những món ăn đơn giản dễ làm thôi còn những món đòi hỏi cầu kỳ khéo tay 1 chút thì mình không làm được. Chán thật đấy chị em à, cùng là phụ nữ mà sao sự khéo léo mình chả được xíu nào hết á, nhiều lúc đi đâu cũng không dám thể hiện chỉ dám phụ bếp thôi vì mình nấu đâu có ra gì, cũng không biết làm thế nào để cải thiện được nữa. Chị em có cách nào hay không.