Chào cả nhà,

Mình là dân làm quảng cáo chuyên nghiệp, trước giờ chỉ làm cho các công ty đa quốc gia quốc tịch Âu Mỹ chứ Việt Nam hay Hàn Quốc thì không chơi, còn Nhật thì lại chưa có cơ hội. Nói trước thế để các mẹ Webtretho an tâm không phải là khách hàng mục tiêu của mình.

Có thể nói là mình có cuộc sống rất may mắn từ nhỏ tới giờ, vì thế mình hay tham gia làm từ thiện như một cách để cảm ơn trời đất. Tuy thế, thực sự mình không thấy có việc từ thiện nào hợp với mình cả. Hô hào quyên góp cho cô nhi viện thì được ( nghề của nàng mà ), chứ đến thăm và chơi với các em thì chào thua. Ăn cơm chùa và cúng thùng công đức thì được, chứ tham gia nấu cơm chùa thì bị đuổi ra ngoài ngay. Còn phụ đoàn bác sĩ đi khám bệnh từ thiện thì cũng không xong vì mình rất sợ nhìn cảnh ốm đau bệnh tật... Nói chung là mình luôn tự hỏi chả lẽ dân quảng cáo như mình chỉ có cách góp tiền làm từ thiện thôi chứ chẳng góp công được gì sao ?!

Cho đến một hôm con em bà con mình ở Đồng Xoài báo tin là nhờ những lời tư vấn về kinh doanh của mình mà việc kinh doanh của cả nhà nó khá rồi, giờ đã tạo được công ăn việc làm cho cả nhà ( 7 người ) và hy vọng sớm trả được nợ. Chi tiết vụ này thế nào mình sẽ kể sau. Nhưng mình nhận ra rằng chuyên môn quảng cáo giúp người ta bán hàng cũng là một công việc có thể làm từ thiện được. Tuy không phải giúp trực tiếp người nghèo, nhưng thông qua những người chủ doanh nghiệp nhỏ đó mình đã giúp được nhân viên của họ có việc làm và cuộc sống ổn định vậy.

Vì thế, mình lập topic này nhằm tư vấn miễn phí về quảng cáo tiếp thị cho bố/mẹ nào muốn phát triển công việc kinh doanh của mình. Hy vọng từ nay mình có thế làm việc mình thích chứ không phải đi nấu cơm hay vô cô nhi viện nữa.

Cảm ơn cả nhà.