Em còn đang độc thân, cũng đang ở nhờ chứ k phải thuê nhà đang loay hoay tìm mua nhà với số vốn hiện có là 1 tỷ

1. Lựa chọn 1:

Mua Xa La - HĐ, CT6, mấy căn ko cần đẹp lắm thì vừa tiền ko phải vay mượn. Từ h đến lúc đóng nốt 20% còn lại thì góp thêm gạo, chắc chỉ cần vay thêm 1 ít.

Ưu: ko phải vay mượn nhiều, dành tiền mà sửa sang, đầu tư nội thất

Nhược: đi làm xa lắc xa lơ

2. Lựa chọn 2:

Tìm mua mấy căn nhà nhỏ < 20m2 từ 2 tầng đến 4 tầng các nơi xa vừa phải như ở Nam Dư, Mai động, thậm chí HBT cũng có người giới thiệu với tầm tiền từ 1.2b đến 1.5 b

Ưu: ko xa quá, cũng ko gần trung tâm lắm nhưng vừa phải

Nhược: Phải vay thêm 500tr rồi è cổ trả nợ mấy năm mặc dù em có thể vay anh em bằng lãi tiền gửi

3. Lựa chọn 3:

Có mấy ông anh làm ở BĐS giới thiệu mấy dự án khu ko xa như ở HĐ giá tầm 22tr/m2, mới đóng chưa đến 60%. H mà ký hợp đồng cũng ko phải vay mượn gì nhưng em cũng lăn tăn về vấn đề xoay tiền sau này. Tổng trị giá tầm 1.5bil +

Ưu: sau này gần trung tâm, sướng hơn

Nhợc: tha hồ mà trả nợ, mà chưa kể chi phí phát sinh, dự án kéo dài còn lâu mới ở được (cái này e cũng ko cần phải ở ngay, mấy năm nữa chắc vẫn OK)

Lựa chọn 1 các phụ huynh là thích nhưng em thì thanh niên nên máu hơn, thích lựa chọn 3, quân tử trả nợ 10 năm ko sợ

Thu nhập em hiện h cũng ổn ổn 17tr

Nhỡ mà năm tới lấy vợ vào thì 2 vợ chồng cùng chia sẻ chắc cũng đỡ

Các bạn tư vấn giúp mình với, mình cũng tìm hiểu các kiểu và cũng muốn quyết định sớm

Thanks