Do thread trước có liên quan đến quảng cáo nên đã bị Admin gỡ bỏ, mình xin phép lập thớt mới để vào trao đổi cùng các bạn.

Trang web dự án : http://skygarden.vn/

Mình cũng post lại các thông tin quan trọng trong thớt trước để mọi người cùng theo dõi. Mình làm thủ công là Copy&paste từ file Offline nên thiếu thông tin người post, ai post thì vào nhận nhé :D

Question from XXX :

1- Nếu không lấy xe thì có được giảm tiền vào giá căn hộ không?

2- Dự án này nhìn thì thấy nằm trên mặt đường Kim Đồng mở rộng, vậy kế hoạch bao giờ mở đường đã có chưa? Hiện tại đường vào là 1 ngõ nhỏ lại là ngõ cụt thuộc con đường luôn tắc Định Công chỉ sợ mua xong không về được nhà vì tắc đường.

3- Chiết khấu so với giá gốc thế nào?

4- Giá bán ở trên đã có VAT và hoàn thiện hay nội thất gì chưa?

Answer from YYY:

4. VAT chưa xuất hiện trong giá trên, nội thất chung cư là cao cấp, và cao cấp như nào thì anh có thể liên lạc trực tiếp với em để rm gửi sang mail cho anh, hoặc là đến hẳn cty em nghiên cứu

3. Chiết khấu ở đây thực chất(em thật thà) là 1 cách kích thích hiệu ứng xuống tiền của khách hàng, chiết khấu 8% khi khách hàng xuống tiền luôn 50% giá trị căn hộ và chiết khấu 10% cho khách hàng thanh toán 80% giá trị căn hộ đại ka ạ. Nếu tính dòng tiền thì thật ra nếu om để gửi ngân hàng thì cũng ko khách nhiều so với việc xuống tiền hưởng chiết khấu.

2. Kế hoạch làm đường Kim Đồng kéo dài, vành đai 2,5 đã có quyết định và đang được triển khai, dự kiến 2013 thì đường Kim Đồng kéo dài sẽ chính thức xuất hiện, còn hiện tại, chúng ta đi vào dự án qua con ngõ 115 Kim Đồng, vào để xem dự án thôi, chứ chưa ở, nên yên tâm ko phải ngày nào các anh chị cũng qua đó ạ...Khi nào các anh chị ở, thì cái Kim ĐỒng kéo dài sẽ là đường lưu thông thuận tiện nhất ạ.

1. Còn cái xe 606 tr bên trên ạ, thì đọc kỹ là 0.1 xe cho 100 khách hàng anh chị ah....Các anh chị sẽ phải quay thưởng 100 người, nhưng chỉ có 1 cái xe thui ạ...!!! Chứ 100 cái xe, thì chủ đầu tư khóc thét ạ...

Chuẩn, ĐX 1, CBRE, CEN, mỗi công ty phân phối 1 ít...Nhưng hiện tại Cen phân phối sắp hết ùi, vì mình là người của Cen nên biết thông tin, Cen phân phối trước ĐX, 2 tập đoàn có cùng 1 nhóm đối tượng khách hàng.

Việc xin được số quyết định mở đường 2,5 với mình là điều hơi khó, thật thà là thế, và câu trả lời sẽ có khi cậu có mặt trong hội thảo và hỏi trực tiếp chủ đầu tư. Và những điều khoản trong hợp đồng ko có lợi cho khách hàng cũng có thể chất vấn, nếu chủ đầu tư cảm thấy nên thay đổi, thì nó cũng sẽ được chỉnh sửa, điều đó đã có ở hội thảo lần 1.

Có 1 chuyện không liên quan đến dự án này lắm, nhưng lại liên quan đến chủ đầu tư, mình cứ post lên đây nhé: 1 em NV cũ của mình, sang Vân Thái làm việc được 2 tháng thì phải bỏ của chạy lấy người, lương ko được thanh toán đủ; ở VT có truyền thống là chậm lương 2 tháng, đến gần Tết âm vừa rồi mà mới trả cho NV được nửa tháng lương 11/2011.

Còn về dự án, cty Định Công là liên danh giữa Vân Thái với 1 viện gì đó (hình như là công nghệ tàu thủy) của nhà nước, dự án này sẽ đẹp nếu đường 2.5 được thực hiện đúng tiến độ; có điều mình rất nghi ngờ năng lực tài chính của chủ đầu tư, hic hic.

Bạn tubonghe nói không sai đâu. Thật ra từ xưa đến nay các sàn bất động sản khi giao dịch toàn mang các mác của CDT ra để thuyết phục khách mua . Nhưng thực tế họ có làm được như đã hứa không lại là chuyện khác.

Trước đây sàn Cen bán Binh đoàn 12, Intracom, Mê kông Plaza Lê trọng tấn.. các em nhân viên đều khẳng định như đinh đóng cột về mức khả thi của dự án. Xong cuối cùng như thế nào mọi người chắc đã biết.

Tôi có người nhà mua 1 căn Mê kông ở sàn Cen. Giờ dự án chết sặc tiết không làm gì , đất bỏ hoang mấy năm trời, qua sàn Cen đòi tiền nhưng luôn được khất lần.

Tôi không nói dự án Sky garden không khả thi, có điều người mua nên tỉnh táo, đừng có nhìn thương hiệu của CDT mà vội vàng xuống tiền, có ngày đòi tiền về không được.

Đến thằng Vincom nổi tiếng nhất nhì Hà Nội về uy tín và đẳng cấp mà khi xây dựng Vincom Sài Đồng , cái tòa thưong mại thì làm tử tế, còn biệt thự của dân tình thì xây ẩu không chấp nhận được, có cả topic của người mua Vincom nói quá cụ thể điều này.

Khôn ngoan nhất trong bối cảnh hiện nay là chờ dự án nào xây xong rồi, dân đến ở rồi, comment tốt khu đó hãy mua. thà đắt hơn tí còn hơn bỏ tiền tỉ để mua niềm tin. t

ảm ơn tất cả những ý kiến của các bạn về dự án này, theo mình thì Cen thực chất cũng chỉ là đơn vị môi giới bán hàng, tiếc là có khá nhiều dự án Cen không tìm hiểu kỹ pháp lý cũng như năng lực của chủ đầu tư nên dẫn đến tự làm mất uy tín của mình mặc dù anh Hưng lúc nào cũng lên báo phát biểu như đúng rồi ấy.

Trên quan điểm của người mua, tiền là của mình nên mình cần phải tìm hiểu thật sự năng lực của chủ đầu tư và dự án. Mình thích dự án này nhưng cái hợp đồng góp vốn là không fair cộng với ý kiến của các bạn về chuyện nợ lương thì mình cũng nghi ngờ năng lực tài chính của chủ đầu tư lắm.

Có lẽ phải chờ đến tháng 6 xem chủ đầu tư có xong móng và ký hợp đồng mua bán như dự kiến hay không thì mới nên xuống tiền thì an toàn hơn.

VT mình biết cũng tương đối. Mình cũng là người nghèo ngoại tỉnh và chỉ mong có 1 mái nhà nên mình hiểu lắm lắm ước mong và bị chính ước mong làm mình mất tỉnh táo. Về dự án này có thành công hay không thì mình ko dám nói nhưng mình nghĩ năng lực chủ đầu tư về nhân sự thì yếu, còn năng lực tài chính thì mình ko dám nói bừa vì có ai check dc tk ngân hàng đâu nhưng qua những khoản chi và tính cách lãnh đạo thì có vẻ ko đc fair ( mình nói cảm nhận cá nhân thôi, đúng sai mình ko dám chắc nhưng mình vẫn muốn nói vì coi như những người ít tiền mong có ngôi nhà nhỏ như mình tham khảo, vì thực tế ai quan tâm đến dự án này tại thời điểm này đều là người ít tiền) Cám ơn các bạn

Cả nhà xem thêm bài bình luận tại đây: http://thongtinduan.vn/index.php?opt...atid=17:im-nhn

Chào các ba mẹ,

Ngoài những thông tin các ba mẹ cũng cấp ở trên (thông tin không tích cực) thì mình thấy thế này: Nếu các ba mẹ hỏi dân xây dựng, thi công thì liệu thời gian mất bao lâu để hoàn thiện móng bao gồm 2 tầng hầm của tòa nhà gần 30 tầng? Trong khi CĐT đã vẽ ra cái khung cảnh tháng 6/2012 xong móng. Cái trang web PR dự án lập nên nhưng chính nó lại càng chứng tỏ năng lực của CĐT, về thi công (mình theo dõi 3 ngày nay, lực lượng thi công thì chỉ có 3-4 đồng chí, có lúc chỉ có mỗi 1 anh ngồi trên cái xe đó ... ngủ thôi) và cả tài chính (chỉ có vài cái máy cũ rích, lạc hậu trong khi PR nào là giám sát toàn Ngoại quốc xịn )... abc mình kết lại là cái ba mẹ mà ít tiền thì cứ để đó đi, tháng 6 này xem thế nào đã, năm nay giá nhà cửa mình nghĩ nó cũng không phát rồ lên đâu mà phải xoắn (cái này mình chắc chắn vì NH mình giờ chỉ có đi (năn nỷ, đốc thúc, nã, ...) đòi nợ BĐS chứ không có cho vay và giải ngân món cũ đâu).

Tiền nộp vào thì dễ nhưng mà lấy ra thì cực kỳ khó.

BÁc nói chuẩn.

Dù có người chê nọ chê kia, tôi thấy bên Xa la, VinCom dù sao họ cũng giữ đúng tiến đô. Còn các bác khác, cứ từ từ. Trong Sài Gòn xây xong giảm giá nhắn tin, phát tờ rơi ầm ầm còn chưa bán được, thì HN cứ từ từ. Thị trường qua rồi cái giai đoạn mua là thắng rồi.Vị thế người mua chúng ta cứ check cho kỹ, xem họ xây ntn đã rồi mới xuống tiền. Bài học STL thu hết tiền rồi nghỉ ko xây U Silk vẫn còn nóng hổi mà.