12h đêm mùng 1-07, rạng sáng mùng 2-7-2014. Mình nhận được thông tin từ sàn Đại Việt rằng HH4A mở bán. Thế là bắt chồng đêm hôm đến Lê Văn Lương đặt cọc. Cũng tại mình gà nên bên sàn nó chăn được, vội vàng mua ngay lúc mở bán. Chỉ có căn số 16, tầng 14 (Diện tích 45,88m2) là phù hợp cho 2 vợ chồng.

Mình so sánh với VP6 rẻ quá, chênh có 60 thôi, tính tổng có 760, thế là mình xuống tiền ngay. Ai dè đến sáng ngày 2-7-2014, các sàn ra hàng tới tấp, tha hồ lựa chọn, tuy giá chênh cũng chỉ tầm 50 nhưng có nhiều lựa chọn hơn, có căn ở tầng 25 cả chênh có 712 triệu, huhuhu 40 triệu với 2 vợ chồng cũng phải tiết kiệm 01 năm.

Nhưng thôi, dù sao cũng k đáng kể. Và vợ chồng mình k đủ điều kiện vay vốn gói 30.000 tỷ mà (k có bảo hiểm đóng trên 1 năm ở Hà Nội, làm cho công ty tư nhân Việt Nam họ k đóng bảo hiểm buồn ơi là buồn. Chẹp :(()

Thôi xuống tiền luôn, đêm đó 2 vợ chồng trằn trọc mất ngủ.

Sáng hôm sau mình nghe chuông điện thoại báo thức là "dậy thôi, VP6 Linh Đàm tới rồi". Hì, chắc vì VP6 nó ám ảnh quá.

Chắc thứ 7 này mình xuống tiền đợt đầu, 202 tất cả.

Các bác hàng xóm HH4A có ai không, mình cùng lập nhóm, trao đổi hình ảnh dự án. Sau này nhận nhà có muốn lắp thêm cửa sắt cho chắc chắn, hay làm khung ban công cho an toàn thì mình cùng làm cho rẻ.

Em search các trang web mà chưa thấy ai mua rồi.

Mà các bác sau này có ai mua nhà thì hãy đợi sàn Đại Long báo giá ấy.

Tớ thấy bên đó k chênh cao đâu, nhiều hàng phết. Đừng mua ngay lúc mấy sàn gọi giục, híc híc, chả được chọn mà còn bị đắt hơn :)

Mà giờ HH4 rẻ ghê nhỉ, lạ thật ấy. Sao VP6 nó đắt thế.