Mình không tiện nói rõ khu mình ở là khu nào, chỉ có thể nói là khu Q.7, gần sông. Thời gian đầu mình rất hài lòng với nơi ở này cho đến khi mình phát hiện thỉnh thoảng vào ban đêm, khoảng 11 - 12h đêm có mùi giống mùi dây điện cháy khét và mùi thuốc xịt côn trùng rất khó chịu. Mình có hỏi quanh đấy thì mọi người không để ý nói đi ngủ sớm nên không thấy gì hết. Mình hỏi bé quản lý chung cư thì nó bảo có nhà máy sản xuất men vi sinh gần đây chị ạ (khoảng 50 m). Mình nghe men vi sinh nên nghĩ chắc không có gì, hỏi bảo vệ thì bảo nó ủ men thôi. Rồi mình cũng không để ý nữa

Cho đến tình cờ 1 tuần trước, tình cờ mình phát hiện kế khu mình, bên kia con cầu là một nhà máy của Tàu chuyên sản xuất thuốc bảo vệ thực vật, cung cấp 90% nhu cầu tiêu thụ loại thuốc này trong cả nước. Và đáng nói là dân khu bên cạnh (ở lâu hơn mình 2 năm) đã có các cuộc kéo quân rầm rộ yêu cầu thằng đểu này ngưng sản xuất cách đây một vài năm nhưng không có tác dụng gì vì chúng nó đã "buy" hết rồi. Mình choáng thật. Đến lúc này, em quản lý chung cư mới nói thật với mình là thằng Tàu chết tiệt ấy vẫn đốt vỏ thuốc lén vào ban đêm vài tháng một đợt và một đợt kéo dài "nửa tháng" ạ! Dân tình ngủ say, không tài nào biết được mình đang hít cái của nợ ấy!

Mà mỗi lần nhớ đến các khu dân cư gần nhà máy sản xuất thuốc bảo vệ thực vật hay thuốc trừ sâu ấy mình hình dung ngay đến làng ung thư thôi!

Ghét lắm! Muốn chửi vung cái thằng Tàu khựa, chúng nó dã man quá! Cái thằng Viguato kia!