Xin phép admin cho mình post nhờ bài một chút (vì mình không biết post bài này ở chuyên mục nào cả). Thanks admin nhiều.

Mình đang muốn nhờ các mẹ đóng góp ý kiến một chút:

Mình là một giáo viên âm nhạc. Mình đang cùng với các đồng nghiệp thực hiện một dự án mới, đó là "Lớp thanh nhạc vận động". Ý tưởng của bọn mình là: Đến với lớp học, các con không chỉ được học hát, luyện thanh mà còn được chơi các trò chơi âm nhạc (dạng cảm thụ) cùng với tập các động tác của bài hát. Sau khi tập luyện thành thạo, những tiết mục của các con sẽ được chúng mình thu âm & quay ngoài trời, dựng thành video clip. Hết khóa học (~10 buổi), mỗi bạn nhỏ sẽ có được 1 VCD hoàn chỉnh để làm kỷ niệm.

Mình đang băn khoăn một số điều muốn hỏi các mẹ:

1. Lớp học có nên có sự tham dự của phụ huynh hay không? Vì nếu có, đó sẽ là khoảng thời gian vui chơi, chia sẻ giữa cha mẹ & con cái. Còn nếu chỉ riêng các bé học thì các con sẽ hòa đồng & học tập được cách làm việc tập thể với các bạn cùng trang lứa. Vậy lớp học nên có phụ huynh tham gia không hả các mẹ?

2. Mình cũng đang băn khoăn một điều nữa là tính hấp dẫn của lớp học. Làm sao để lớp học bổ ích & hấp dẫn với các con hơn nữa các mẹ nhỉ?

Các mẹ đóng góp ý kiến giúp mình nhé, hè cũng đã đến rồi. Thanks các mẹ nhiều, :Rose: