“Muốn kiếm được tiền từ những con chữ thì hãy biến mình thành một cái máy đánh chữ và viết như điên như dại” có vẻ hơi thô..

nhưng đó là điều chân thật mà một cô em sinh năm 2k đã kiếm được thu nhập vài chục củ/ tháng bằng nghề freelancer nói với mình.

Một điều mình tâm đắc nữa khi nói chuyện với em í là em luôn đi tìm giải pháp cho vấn đề gặp phải.

Dù là gì đi nữa thì mọi khó khăn đều có giải pháp và mình phải luôn có tâm thế đi tìm giải pháp, chứ không mãi chìm đắm trong những vấn đề trở ngại đó mà không làm gì cả.

Còn chưa đầy 2 tháng nữa hết năm 2023...

Cái gì mình nhận thấy mình chưa giỏi thì phải luyện để giỏi. Viết content chưa hay thì phải luyện viết nhiều hơn. Làm video chưa cuốn thì phải làm nhiều lên.

Trong quá trình đó đánh giá liên tục để cải thiện bài sau tốt hơn bài trước.

Thời gian đầu chỉ cần viết đủ số lượng. Khi đủ lượng thì chất cũng theo đó mà đến.

Mà để viết đủ thì phải viết được cái đã. Mà viết như thế nào?

Có phải bạn luôn nghĩ phải có cảm xúc mới viết, phải hoàn hảo mới viết. Nghĩ lại xem, có phải chính điều này đã khiến bạn chẳng viết được content nào không?

Thực tế thời gian đầu ai cũng gặp trường hợp này, nhưng người kiếm được $ họ nói gì?

- Để viết ra $ trên internet, thì ngày nào họ cũng viết. Viết như gà công nghiệp, đụng gì cũng viết được thông qua kỹ năng research chứ không phải chờ cảm hứng mới viết.

Có phải sự khác biệt ở đây là khả năng tìm kiếm thông tin không?

Chủ động chọn lọc thông tin trên mạng xã hội, trong các cuộc nói chuyện hằng ngày, thông tin trên gu-gồ, trong sách, trong khóa học,…

Ngoài ra có thể dùng con Chat Gpt, Bing như là trợ lý giúp mình giải quyết công việc.

Có ý tưởng thì viết tất cả những gì mình nghĩ ra. Tập thói quen viết ra để rèn khả năng truyền đạt suy nghĩ mạch lạc hơn. Viết lại những ý tưởng lóe lên lúc đó luôn chứ để bay đi là quên luôn.

Mình thấy, thu nhập và sự trì hoãn nó như 2 mũi tên ngược hướng vậy, và bạn ở chính giữa.

Bạn chăm chỉ siêng năng học và làm thì sẽ đánh bay cái thằng trì hoãn bên kia, và ngược lại. Càng trì hoãn đi đến mục tiêu của mình thì $ nó càng chạy xa bạn hơn.

Còn 2 tháng nữa hết năm... nên...

Mình cố gắng làm một người mình muốn làm. Đừng để những sự trì hoãn đáng bại mình từ ngày này qua ngày khác.

Bình thường mình dễ bị con ma trì hoãn bên trong mình nó giật dây lắm, nó để mình thoải mái và nó cũng là đứa khiến mình mãi chưa làm được điều mình muốn.

- Nhưng thật không may cho mi.

- Ta không phải đi một mình đâu nhé! Có cả team đang đi cùng ta! Một mình mi kéo ta đi nhưng có nguyên team AX đi cùng luôn bên cạnh gọi ta lại. Sát cánh cùng ta.

Nói chuyện nội tâm tí thôi chứ thật ra không ai giúp được mình nếu mình không hành động mà phải không?

Tháng 11 quyết tâm thực hành những kỹ năng được học từ mentor từ khóa học mà mình đang theo học để tạo cú hích cho năm tới.

Chủ động hành động vì chính mình. Chủ động khơi thông chỗ tắc của mình. Không biết thì search, thì hỏi người khác.

Bạn thì như thế nào? Quyết tâm 2 tháng cuối năm ra sao, chia sẻ cùng mình nha.

À có một sự kiện đặc biệt vào ngày 19/11 này mà mình muốn share với mọi người. Đó là chị mentor của mình sẽ phát Live về chủ đề khởi nghiệp online từ A-Z. Nói về cách mà chị tạo thu nhập $1K-5K tự động mà không cần vốn hay sự may mắn.

Buổi này đặc biệt cho những ai đang muốn thoát ra khỏi công việc văn phòng bí bách, bán thời gian công sức của mình mà có thu nhập không xứng đáng với những gì mình bỏ ra.

Không cần nói nhiều. Người thành công thì nói chuyện bằng kết quả thui. Mình chưa có gì nhiều nhưng người mà mình đang học theo thì có đó.

Vậy nên tự bạn kiểm chứng xem thật giả ra sao. Và có thêm những góc nhìn về con đường kiếm tìn online mà bạn chưa bao giờ được nghe. Bạn có thể đăng ký live từ hôm nay nha 

Thông tin đăng kí workshop giúp bạn bắt đầu hành trình "Khởi nghiệp online tự thân thành công từ a-z" mình để đây nhé: https://bom.so/FDYv55

Workshop chỉ giới hạn 1 số lượng người tham gia nhất định. Nên hãy tranh thủ đăng kí sớm và note lại thời gian tham gia vào tối CN tới trước khi hết slot nhé!

Bạn có thể follow fb mình ở đây để xem hành trình kiếm tiền online từ số 0 của mình nha

hình ảnh