Tạo không gian làm việc sáng tạo có thể bắt đầu với việc chọn lựa các món đồ trang trí bàn phù hợp. Dưới đây là 4 món đồ bạn có thể sử dụng để tạo ra không gian làm việc độc đáo và sáng tạo:

1. Đèn bàn hoặc đèn LED: Một chiếc đèn bàn hoặc đèn LED có thể không chỉ là nguồn sáng mà còn là một phần của trang trí. Chọn một chiếc đèn có thiết kế độc đáo, có thể điều chỉnh ánh sáng để tạo không gian làm việc thoải mái và sáng tạo.

2. Cây cảnh mini: Một chậu cây cảnh nhỏ có thể làm tăng sự sinh động và sức sống cho không gian làm việc của bạn. Chọn loại cây cảnh dễ chăm sóc như cây phong lan mini hoặc cây cỏ dại để tạo điểm nhấn tự nhiên và thư giãn cho bàn làm việc.

3. Bức tranh hoặc bảng treo tường: Một bức tranh hoặc bảng treo tường với hình ảnh hoặc câu trích dẫn sáng tạo có thể làm cho không gian làm việc của bạn trở nên thú vị hơn. Chọn những bức tranh mang thông điệp tích cực hoặc hình ảnh tạo cảm hứng để tăng khả năng sáng tạo.

4. Bộ sưu tập vật phẩm cá nhân: Sắp xếp một bộ sưu tập các vật phẩm cá nhân như những quyển sách yêu thích, hình ảnh kỷ niệm, hoặc đồ chơi nhỏ trên bàn làm việc. Điều này không chỉ tạo ra một không gian làm việc cá nhân mà còn thể hiện sở thích và cá nhân hóa không gian của bạn.

Bằng cách kết hợp những món đồ trang trí này một cách sáng tạo và cân nhắc, bạn có thể tạo ra một không gian làm việc độc đáo và phản ánh cá nhân của mình.

Mình đang tham vài món đồ xinh xinh này tại Vintage Ease không biết có oke không . Ai mua của shop này rồi cho mình xin ý kiến nha ạ . Thấy giá cả cũng không đắt mà lại là gỗ công nghiệp nên mong là đẹp hihi