Chào các bạn!

Hẳn là trong diễn đàn có rất nhiều người rơi vào trạng thái giống mình, điều các bạn có thể là đọc xem, và nếu đồng cảm thì bình luận để bài mau lên top nhiều người vào cho ý kiến nhé!

Ra trường từ năm 2013-2014 đã trả qua 2 công ty ở 2 lĩnh vực khác nhau. Bỗng dưng tới một ngày 26t đời, vừa áp lực chuyện cưới xin, áp lực bạn bè đã ổn định, khá giả cả rồi, còn gặp chuyện cơ quan càng ngày càng bế tắc. Mọi thứ đều chạy theo deadline, lương hướng trên đất SG này chỉ 10tr/ 1 tháng quay qua quẩn lại vs cái sức tiêu chi của tuổi trẻ mấy chốc lại chỉ đủ ăn.

1 sự thật hơi phủ phàng nhưng lại vô tình đúng y đó là dù mình có cố gắng 200% sức làm việc đi chăng nữa lương lẹo cũng sẽ chẳng lên, công ty tư nhân sẽ ko có nhiều cơ hội cho bạn thăng tiến, ngược lại làm càng lâu họ càng " tiêu thu" công sức lao động mình 1 cách nhuần nhiễn hơn. Làm càng lâu thời gian học tập của bạn ít dần, tuổi trẻ và nhiệt quyết, cái " gan" của bạn cũng ít lại.

Đến đây, chắc nhiều người bảo: đã có kinh nghiệp gần 4 năm có thể xin ra 1 môi trường khác? 4 năm nghe ít không ít, nhiều không nhiều, nhảy việc là cả 1 vấn đề , nhưng vấn đề quan trọng là mình không muốn thể!

Với số vốn ít ỏi trong tay, mình lại muốn đi tìm 1 phương án khởi nghiệp.

Đọc 1 đoạn khá dài phía trên thì có lẻ 1 vài người đang thấy "1 chút " của bạn trong đó.

Nên mình nghĩ đây là 1 topic để mọi người trải lòng và đưa ra những ý kiến tham khảo về khởi nghiệp.