Chào các anh chị trên diễn đàn, hjxhjx, tình hình đang rất là tình hình. Hiện tại, e đang làm chủ một cơ sở đào tạo và dịch vụ trang điểm và chăm sóc da, công việc nói chung là khá ổn, lương khách quen cũng có mà khách mới tìm đến cũng có....Nhưng e đang gặp phải một chuyện rất đau đầu mà kô bít nên giải quyết như thế nào.E đang mang bầu bé nhà e được gần6 tháng, tính đến lúc sinh là còn 3 tháng nữa + 3-4 tháng nghỉ sinh là = 7 tháng tròn, cửa hàng e làm đc nhưng vì đi thuê nhà (3triệu/ tháng ) nên thu nhập e cũng chẳng đáng là bao...E tính cố gắng làm đến tận lúc sinh để lo đc đủ tiền nhà với mấy thứ lặt vặt cho con em, nhưng khi nghĩ đến 3-4 tháng nghỉ sinh, cửa hàng không ai coi quản, khách hàng có đến lại không ai tiếp đc nên e bùn quá, đã thế còn phải lo đủ 9 triệu tiền nhà trong 3 tháng kô làm ra đồng nào nữa,.... e đang đau đầu và băn khoăn quá không biết phải làm như thế nào cho hợp tình hợp lý nữa. E cũng đã tính cho người làm chung với mình nhưng nta tính toán quá, e sợ lúc sinh xong thì cửa hàng mình về tay ngta mất, mà tính bỏ cửa hàng kô thuê nữa thì e mất hết khách,... huhu

E kô bít phải làm như thế nào nữa đây, mong các anh chị cho e lời khuyên nhé, e đang cần gấp gấp lắm.

Cảm ơn các anh chị trước ! >''<