Là thành viên webtretho đã lót dép ngồi nghe và học hỏi kinh nghiệm nhiều năm từ các mẹ rồi, hôm nay em mới dám mở riêng 1 topic để xin kinh nghiệm và góp ý trực tiếp từ các mẹ thông thái. Tình hình là, em đang có kế hoạch mở 1 siêu thị mini chuyên kinh doanh đồ chơi, đồ dùng trẻ em từ: quần áo, giày dép, đồ dùng cá nhân, đồ dùng sơ sinh, đồ chơi từ sơ sinh đến giáo dục... Nói tóm lại là có thể đáp ứng nhu cầu của trẻ tử 0 đên 10 tuổi ( trừ các sản phẩm về sữa nhé, vì em tự nhận thấy vốn chưa đủ mà kinh doanh loại hình này cũng lắm rủi ro và tồn đọng vốn khá nhiều). Hiện tại, vốn huy động từ nhiều nguồn em có khoảng 500tr, em mới chỉ dừng lại ở khâu ý tưởng vì vẫn chưa thực hiện được bất kì công việc nào ngoài việc khảo sát thị trường xung quanh khu vực định mở cửa hàng, tạm thời có thể đánh giá được mức tiêu dùng trunh bình trong khu dân cư và mức độ sẵn sàng chi trả cho các sản phẩm đồ dùng trẻ em của các gia đình tại đấy. Tóm lại, theo em dự đoán nếu cửa hàng của em có thể đứng vững được trong 3 tháng đầu sau khi đi vào hoạt động thì khả năng kinh doanh thuận lợi về sau sẽ khá lớn. Vậy, nhờ các mẹ quân sư hộ em, với số vốn như vậy có đủ mở 1 mô hình kinh doanh như trên ko nếu:

1. Tiền thuê mướn mặt bằng: 20tr/tháng

2. Nhân viên quản lý và bán hàng: có người nhà là mẹ và các anh chị em đứng ra hậu thuẫn

3. Nguồn hàng và mối lấy hàng: em vẫn chưa có ngoài việc tìm hiểu vài mối trên mạng

4. Máy móc và phần mềm quản lý: chưa có

...................................

Nói tóm lại, vì chưa có kinh nghiệm kinh doanh từ trước nên em vẫn còn đang rất khù khờ về vấn đề này, mong các mẹ chỉ giáo nhiệt tình, ai có kinh nghiệm xin truyền cho em ít kinh nghiệm, ai có lời khuyên xin cho em vài lời khuyên, ai có hoặc biết nguồn cung cấp thì cho em mối, em xin cảm ơn nhiệt liệt. Tặng hoa cho các mẹ nè @};-@};-@};-