Mọi người cho mình xin ý tưởng kinh doanh nhé. Mình đang có kế hoạch như sau. Hiện tại đang làm cty, tối về làm thêm việc để thêm thu nhập nữa, nhưng tương lai gần mình muốn kinh doanh, và mục tiêu của mình là kinh doanh, chứ k làm thuê. Ý tưởng của mình:

1 lấy hàng quần áo, để bán online, qua fb, bước đầu giao hàng ban tối và thời gian rảnh cuối tuần, làm lâu dài để mở shop hẳn hoi chứ k có ý định làm tạm bợ.

2. Ngoài ra, Gia đình mình- Tại Lâm Đồng, ba mẹ rang xay hơn 5 năm, chuyên rang xay cà phê nguyên chất, khách đặt và mua ngày càng nhiều, tuy nhiên so với nhiều xưởng thì số hàng tiêu thụ vẫn ít, vì nhà mình làm cà phê nguyên chất thật 100%, tiêu chí làm ăn k gian dối, cà phê sạch, k dùng bất cứ hương liệu nào. Ba mẹ mình là người k tham lam, nên kinh doanh lấy uy tín làm đầu nên thu nhập k cao.

Với cafe thì muốn bán online trong năm nay, và qua năm sau, tiến hành mở cửa hàng tại sài gòn. Cửa hàng chỉ theo tiêu chí là cà phê nguyên chất, vừa uống tại quán, vừa có thể mua về cà phê dạng bột và hạt đẵ rang hoặc xay. Về cà phê thì mình năm trong đầu vài ý tưởng rồi.

Mình là 1 seoer nên việc làm web, quảng bán thương hiệu qua tmdt web, facebook... còn là vấn đề khó.

Vấn đề của mình là:

Nên làm loại hình nào? mình thì muốn làm cả 2 trong cùng thời gian, liệu có đủ sức k? riêng cà phê thì buộc phải làm, vì k thể k phát triển sán phẩm cho gia đình.

Vấn đề quan trọng hơn là thời gian đi làm và cv quá nhiều, mình chỉ có 1 chút thời gian giải trí hiếm hoi, là con gái nữa, nên mình làm quá nhiều cũng mệt.

Giúp mình đưa ra những kiến sáng suốt nhé, xin càm ơn