Chào các Bố các Mẹ ! (diễn đàn xưng hô vui phết).:)

Nhờ mọi người tư vấn giúp em 1 vài việc thế này, khiến em nhức đầu mấy hôm nay và đang phân vân.

Chẳng qua là em muốn kinh doanh các mặt hàng điện tử, chủ yếu là các thiết bị điện thông minh, chống trộm...được nhập từ Mỹ, Đức, TQ.....

Em muốn kinh doanh nghiêm túc, tạo cơ sở cho dịch vụ hậu mãi, sau bán hàng tốt nhằm mang lại niềm tin cho khách hàng nên yêu cầu việc kinh doanh, bán hàng 1 cách hợp pháp và minh bạch.

Quê em An Giang nhưng hiện đang làm việc và công tác tại Biên Hòa.

Vấn đề là thế này.

Vốn em không nhiều, khả dụng tầm 100 triệu trở lại.

Em muốn đăng kí 1 website bán hàng trực tuyến và lập một Cty TNHH 1 thành viên đứng tên pháp danh cho website đó. Em có tìm hiểu thủ tục thành lập doanh nghiệp, em đang đau đầu ở chổ vốn điều lệ - có bắt buộc không.

Hộ khẩu em An Giang nhưng liệu có cách nào kinh doanh hợp pháp tại Biên Hòa, trụ sở thuê mướn có ảnh hưởng gì đến việc đăng kí kinh doanh không ạ.

Em chỉ đăng kí website với bộ công thương mà không cần mở cty được không.

Mặt hàng của em đánh thuế 0% nên có cần thiết thông qua cục thuế không, nếu cần thông quan thì thông quan bằng cách nào khi em nhờ 1 công ty trung gian Ship hàng về Việt Nam, nhờ mọi người hướng dẫn giúp đường đi lối về giùm em để tránh việc sản phẩm bán ra thị trường bị kiện cáo hàng lậu và cũng để khách hàng có cơ sở ràng buộc nhà cung cấp chịu trách nhiệm với sản phẩm để họ an tâm mua hàng.

Hi vọng cao nhân nào chỉ hướng giùm em, mất phương hướng rồi ạ !:(