chào mọi người,

Mình mới xây xong căn nhà theo dạng văn phòng cho thuê, tuy nhiên nhà mình ở trong hẽm.

Mình muốn hỏi mọi người làm cách nào mau kiếm được ngừoi thuê vì xây xong cũng cạn vốn rồi nên cần tiền trang trải nợ nần

Lúc mình đang xây nhà thì có 1 công ty quảng cáo gọi điện thoại mời mình đăng quảng cáo cho thuê văn phòng trên trang web của họ cho tới khi nào có ngừoi thuê và mình yêu cầu thì họ sẽ gỡ thông tin xuống. Do mình cũng chưa có kinh nghiệm nên khi họ chào thì mình cũng đăng trên trang chủ của họ, ngay 1 ngày sau thì có nhiều cuộc gọi điện thoại đến làm mình tưởng là có người cần thuê, hoá ra không phải mà là 1 loạt công ty chào mình dịch vụ là đăng quảng cáo cho thuê trên những trang nổi tiếng nhất với giá 1 triệu hoặc 800 ngàn , họ đảm bảo trong vòng 1 tháng hoặc 2 tuần sẽ môi giới thành công người thuê nhà cho mình, nếu ko thành công thì họ sẽ trả lại tiền cho mình.

Tuy nhiên khi mình nói là nếu cty bạn có khách thì cứ dẫn lại giới thiệu mình sẽ trả tiền hoa hồng là 1 tháng hay nữa tháng tuỳ vào thời gian thuê của khách như các cò môi giới khác vẫn hay đề nghị thì các công ty này không chịu. Theo mình nghĩ phí 1 tháng hoặc nữa tháng tiền cò của mình chắc chắn cao hơn 1 triệu hay 800 ngàn, nhưng ko hiểu sao những công ty này lặn mất tăm. Từ đó đến nay không có ai gọi điện cho mình hỏi thuê cả làm mình cũng sốt ruột quá.

Không biết có bạn nào đã qua kinh nghiệm có thể cho mình biết có thể tin tưởng những công ty kiểu đó hay không hay là nên đi kiếm công ty chuyên môi giới bất động sản. Nếu kiếm công ty chuyên môi giới bất động sản thì theo các bạn mình nên gọi đến cho công ty nào uy tín.

Nhà mình ở quận bình thạnh nha các bạn.

Xin cảm ơn mọi người đã đọc và mong mọi người cho lời khuyên