Với tình hình Covid-19 diễn biến phức tạp bây giờ, nhà nước khuyến cáo mọi người không nên ra khỏi nhà hoặc tập trung nơi đông người để tránh lây lan covid-19. Bởi thế, các bạn có thể làm thêm một công việc có thể làm tại nhà nâng doanh thu cũng như trang trải các chi phí cuộc sống. Tại bài viết này, mình sẽ chỉ dẫn bạn các bí quyết kiểm tiền tại nhà với nguồn thu ổn định chỉ với một chiếc smartphone.

Kiếm tiền tại nhà dành cho những đối tượng nào!

Có kha khá các phương pháp kiếm tiền trực tuyến phổ thông, nhưng ta có thể phân chia thành 2 hướng chủ yếu:

• Kiếm tiền tại nhà fulltime(toàn thời gian) như tăng trưởng website, đầu tư vào nhà trọ online, cổ phiếu,…
  • Kiếm tiền ở nhà part-time để nâng cao tiền thu nhập (tạo thêm 1 nguồn kinh tế để trang trải mọi thứ)

Trên đây là hai xu thế rộng rãi. Riêng với Các bạn sinh viên do hơi bận việc học nên Part-time là xu hướng mà họ đang theo.

Cách kiếm tiền để tăng thêm nguồn thu trong mùa dịch này?

Buôn hàng trực tuyến(online)

Với số vốn từ tối thiểu 2-3tr trở lên là bạn đã có một cửa hàng online cho riêng của mình rồi, với thêm tí kiến thức buôn bán chính là một điểm tốt lớn cho shop của bạn.

Bán hàng trên MXH lớn nhất-FACEBOOK:

Phương pháp này thì khá là dễ làm mang các hội buôn hàng trên Facebook cực kỳ đông đảo. Tuy nhiên khuyết điểm cũng chính là vì quá đông nên tính cạnh tranh tại đây cũng sẽ rất cao. Bí quyết là nên tập trung vào 1 món hàng hoặc làm ctv. Tuy lời ít hơn nhưng số vốn bạn bỏ ra cũng sẽ nhỏ hơn và rủi ro âm nguồn tiền lưu động cũng sẽ phải chăng hơn.

Chẳng thể bỏ qua các sàn TMĐT thời 4.0

Ngoài Facebook, TMĐT(thương mại điện tử) là nơi tuyệt vời để sắm sửa online được ưu tiên . Lazada,Shopee,Timdaythay… đã tăng trưởng bùng nổ trong khoảng thời gian này. Cho nên bạn đừng bỏ qua kênh bán hàng 4.0 này nhé.

Freelancer - tại sao không ?

Bạn là người với chuyên môn cao trong một ngành nghề cố định. Bạn muốn có 1 cuộc sống tự do về thời gian và với 1 mức thu nhập hấp dẫn. Freelancer chính là gợi ý xuất sắc cho bạn. Quan trọng là bạn sở hữu đủ năng lực cũng như dũng cảm để chọn con đường này hay không thôi!

Trên đây là tổng hợp những công việc kiếm tiền tại nhà phổ thông trong thời dịch và cả thời 4.0. Mình rất mong dịch COVID qua đi để mọi người đều đi làm việc lại như cũ. Nếu như có thêm ý kiến gì thì bạn hãy để lại bình luận cho mọi người cùng tham khảo nhé!